Cần các bác giúp đỡ mã lỗi 91 DAEWOO LACETI CDX 2010

phalaidat
Bình luận: 29Lượt xem: 8,117

phalaidat

Tài xế O-H
hom trước nó báo code 91 là sắp hết bin,hôm nay báo code 35 là hết sach
em dự thế :))
Mã 91 là do bác tài để chìa khóa bên ngoài xe nhưng nhấn nút khởi động.
Sáng nay em kiểm tra bắng máy chẩn đoán HXH scan thì có mã lỗi sau P0304 Cylinder 4 Misfire Detected (không phát hiện được sự cháy trong xilanh 4 ) kiểm tra áp xuất nén ok kiểm tra kiểm tra kim phun ok kiểm tra buzi không thấy có dấu hiệu hỏng ,nhưng em vẫn thay cả 4 chiếc rồi tính tiếp,sau khi thay không thấy độn cơ dung dật nữa rồi bảo bác khách chạy thử xem sao .
Theo các bác còn ngyên nhân lào khác không ?
Trong 1 tuần xe xảy ra 4,5 lỗi liền nên bác khách nghe chừng nản nắm

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Mã 91 là do bác tài để chìa khóa bên ngoài xe nhưng nhấn nút khởi động.
Sáng nay em kiểm tra bắng máy chẩn đoán HXH scan thì có mã lỗi sau P0304 Cylinder 4 Misfire Detected (không phát hiện được sự cháy trong xilanh 4 ) kiểm tra áp xuất nén ok kiểm tra kiểm tra kim phun ok kiểm tra buzi không thấy có dấu hiệu hỏng ,nhưng em vẫn thay cả 4 chiếc rồi tính tiếp,sau khi thay không thấy độn cơ dung dật nữa rồi bảo bác khách chạy thử xem sao .
Theo các bác còn ngyên nhân lào khác không ?
Trong 1 tuần xe xảy ra 4,5 lỗi liền nên bác khách nghe chừng nản nắm
dàn bô bin đó chắc sắp tèo rồi. em làm mấy cái cũng kiểu đó,vệ sinh bu zi,thay buzi rồi xóa hết lỗi nhưng thời gian sau nó lại báo. con này khốn nỗi phải thay cả dàn nên mới khó . hi vọng xe bác chưa đến mức đó ah

phalaidat

Tài xế O-H
dàn bô bin đó chắc sắp tèo rồi. em làm mấy cái cũng kiểu đó,vệ sinh bu zi,thay buzi rồi xóa hết lỗi nhưng thời gian sau nó lại báo. con này khốn nỗi phải thay cả dàn nên mới khó . hi vọng xe bác chưa đến mức đó ah
Em thay buzi Bác ạ cả 4 con luôn cho lành, mặc dù nó chỉ báo lỗi máy số 4 khách đã quay lại trả tiền và gửi lời cảm ơn tới các bác sau 2 ngày chạy thử , kết quả xe đã OK và không còn lỗi nữa =d>=d>=d>=d>:D:6::6::6::6:

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Của bác đây

cảm ơn bác!

NGOCTHACOSONLA

Tài xế O-H
Code 91 là do xe ko nhận đc chìa khóa đó bác ạ. Bác thử tắt máy rồi xem xe có đề lại đc hay ko?
Nếu xe đề ko đc là remote có vấn đề hoạc hết pin..
Nếu remote hết pin bác có thể nhìn vào cái hộc ngay sau cần số có cái lổ bị khuyết 1 lổ nhỏ.
Bác lấy chìa khóa cơ đút vào đó và đề máy đi mua viên pin mới...
Còn chưa đc bác cứ nói tiếp AE tư vấn đc gì thì tư vấn bác nhé!
Bác cho em hỏi ké tý ạ, em quên rút chìa khóa ra khỏi ổ và tháo mass giờ nó hiện code 84 ko cho nổ máy bác ạ

NGOCTHACOSONLA

Tài xế O-H
Có bác nào giúp em với, em gặp em czuze này thay lá côn quên ko rút chìa khóa ra khỏi ổ rồi tháo accu ra bây giờ táp lô hiện code 84, không đề được ạ. Các bác giuos em với

lacetti

Tài xế O-H
Có bác nào giúp em với, em gặp em czuze này thay lá côn quên ko rút chìa khóa ra khỏi ổ rồi tháo accu ra bây giờ táp lô hiện code 84, không đề được ạ. Các bác giuos em với

Mã lỗi code 84: Công suất động cơ giảm. Bác xem lại trong quá trình tháo và quên bắt mát sườn lại chỗ nào không. Nhiều khi tháo hạ hộp số mà không tháo cọc bình dễ dây chập điện, bác xem luôn mấy cái cầu chì liên quan đến động cơ có bị đứt không nhé!. Có máy quét lỗi thì test luôn để có hướng giải quyết tốt hơn.

Hóng tin bác!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên