cần các cụ chỉ dạy cháu cái này nghĩ hoài không ra.

zezo123
Bình luận: 4Lượt xem: 932

zezo123

Tài xế O-H
Thưa các cụ. Cho cháu mạn phép hỏi cái này ạ, do hiện cháu đang tù suy nghĩ quá. Ở trên taplop có các chế độ đào mà cháu không hiểu nguyên lý của nó là như thế nào? khi mình ấn chuyển chế độ từ đào đá sang chế độ khác thì cháu cảm thấy máy rất chi là nhanh và thoát máy. Các cụ có thể thông não cho cháu hiểu nguyên lý của nó đc không ạ.

antrungan

Tài xế O-H
Bác cứ hình dung đơn giản như số 1 với số 4 của xe máy ấy. Số 1 vận tốc thấp nhưng hiệu năng cao còn số 4 thì ngược lại

zezo123

Tài xế O-H
Bác cứ hình dung đơn giản như số 1 với số 4 của xe máy ấy. Số 1 vận tốc thấp nhưng hiệu năng cao còn số 4 thì ngược lại
thưa cụ, như cụ nói thì e có thể hiểu.thế thì phải có cảm biến điều chỉnh lưu lượng của bơm, có phải nguyên lý nó hiểu nôm na là : khi ta nhấn chuyển chế độ --> tín hiệu được gửi về hộp sau đó hộp gửi tín hiệu -->cảm biến điều chỉnh góc nghiêng của bơm.vậy cụ có thể giúp em nó ở vị trí nào trên dòng máy to và vị trí nào ở máy bé. như e komat 450 -7 thì là 2 e cảm biến điện trên bơm có đúng không cụ.

zezo123

Tài xế O-H
nhưng em thấy tấc độ động cơ có thay đổi gì đâu mà sao tấc độ thao tác lại khác nhau
va độ khỏe yếu của thao tác cũng khác nhau hả cụ
Do la do thay doi ap suat và luu lượng cua dau thuy luc tác dong den co cau chap hanh. Khi thay doi a/s va luu lương thi tai cua dong co thay doi, nen ta co the cam nhan dược.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Thưa các cụ. Cho cháu mạn phép hỏi cái này ạ, do hiện cháu đang tù suy nghĩ quá. Ở trên taplop có các chế độ đào mà cháu không hiểu nguyên lý của nó là như thế nào? khi mình ấn chuyển chế độ từ đào đá sang chế độ khác thì cháu cảm thấy máy rất chi là nhanh và thoát máy. Các cụ có thể thông não cho cháu hiểu nguyên lý của nó đc không ạ.

Chủ thớt có tài liệu của PC450-7 rồi đúng không.
Thế thì vào theo đường dẫn: 10 Structure, function and maintenance standard ==> Electrical system ==> Engine control xem trước đi rồi hãy hỏi nhá.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên