cần giúp đỡ cân cam lacetti nhâp 2009

anhkhoi
Bình luận: 5Lượt xem: 1,807

anhkhoi

Tài xế O-H
mong các bác giúp cho nhà e,em nó cứ báo lỗi p0016 khi em thay truc cam xả và kèm theo hiên tượng máy khi nguội không ga lên được máy dung kêu ,nổ khoảng 10p máy êm mới ga lên được,hai cảm biến cam e thay mới dồi ,khi máy nóng đi cả ngày ko sao mong các bác chỉ giúp

haoto

Tài xế O-H
mong các bác giúp cho nhà e,em nó cứ báo lỗi p0016 khi em thay truc cam xả và kèm theo hiên tượng máy khi nguội không ga lên được máy dung kêu ,nổ khoảng 10p máy êm mới ga lên được,hai cảm biến cam e thay mới dồi ,khi máy nóng đi cả ngày ko sao mong các bác chỉ giúp
xe của bạn 1.6 hay 1.8 (có mã động cơ thì mới giúp được)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
P0016 là gì?

echbayern021088

Tài xế O-H
Của bác đang báo lỗi P0016 - Crankshaft Position - Camshaft Position Correlation (Bank 1 Sensor A). Chắc là sai cam rồi!Cam này bác đặt phải chế đồ hãm ở đuuôi 2 trục cam thì mới chính xác dc!No là thanh sắt dày 4 li thôi!Bác dóng cho 2 cái rãnh đuuôi trục cam thẳng nhau rối luồn thanh sắt 4 li vào là dc!

anhkhoi

Tài xế O-H
Cảm ơn bác em đã chữa khỏi bệnh cho e nó dồi e nó bi kẹt van thông minh của cam hut,kẹt ở chế độ mở lên nó cứ báo nỗi cảm biến cam cơ ko tương tác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên