Cần giúp đỡ :Ford Transit 2009 (máy dầu). Bị hụt ga khi tăng tốc

N
Bình luận: 14Lượt xem: 6,113

nguyenquynh2809

Tài xế O-H
các bác chém cho em vài phát, con transit cứ lên ga là nó hụt lại, rồi lên tiếp, lên không đều. giống nhiêu liệu nghẹt hay thiếu gió. em đã kiểm tra nhiêu liệu và air rồi mà vẫn bị như vậy.
xe chạy gần 100 000 km.
ga lên không ngọt các bác ạh. nó cứ khựng lại tại một thời điểm rồi tăng lại.

nhungmien

Tài xế O-H
bác đã kiểm tra phần nhiên liệu và gió có tốt không? bác có máy đọc lỗi không,nếu có bác kiểm tra cho em xem áp suất nhiên liệu có đạt yêu cầu không, đèn check có sáng không vậy bác, có thể bơm của bác có vấn đề.chúc bác thành công.

longngat87

Tài xế O-H
Máy của bác máy dầu à!Em cũng đang gặp vấn đề tương tự, nhưng máy em làm là động cơ diesel lai máy phát điện, khi thử tải lên khoảng 85% tải thì tần số dòng điện phát ra bị tụt và máy có hiện tượng rít, bô bị đỏ, có khả năng do thiếu khí nạp và nhiên liệu.

nguyenquynh2809

Tài xế O-H
Bệnh đã được giải quyết. Hôm nay mình đã kiểm tra tất cả đều ổn cả. Không báo đèn check. Không có lỗi. Mình đã lập trình lại hộp. Và máy chạy ổn định lại. Tuy nhiên sau đó nó lại báo cái đèn bánh răng trên đồng hồ taplo. Theo mình biết thì cái này chỉ cần pilot lại là ok. Nhưng vẫn không pilot được. Nó báo có lỗi, không cho pilot. Mình xóa lỗi xong (lỗi egr (transit hay bị cái này)), pilot lại nó vẫn báo như thế. Các bác giúp em cái đèn này với

nguyenquynh2809

Tài xế O-H
khi pilot không được nó báo thế này. tiêng anh em không nhớ nhưng đại khái là như thế này.
1. không cho phép pilot
2. có lỗi CODE 40
3. vẫn chưa xóa hết lỗi
Sau đó em đã xóa lỗi và làm lại ma không được
Các bác giúp em với, xe vào xưởng lúc đầu chỉ bị hụt khi tăng ga thôi, không báo cái đèn bánh răng này. Sau khi giải quyết bệnh này nó lòi ra bệnh kia. hic hic. các bác chém giúp em với.

nguyenvuong

Tài xế O-H
Bệnh đã được giải quyết. Hôm nay mình đã kiểm tra tất cả đều ổn cả. Không báo đèn check. Không có lỗi. Mình đã lập trình lại hộp. Và máy chạy ổn định lại. Tuy nhiên sau đó nó lại báo cái đèn bánh răng trên đồng hồ taplo. Theo mình biết thì cái này chỉ cần pilot lại là ok. Nhưng vẫn không pilot được. Nó báo có lỗi, không cho pilot. Mình xóa lỗi xong (lỗi egr (transit hay bị cái này)), pilot lại nó vẫn báo như thế. Các bác giúp em cái đèn này với
cụ cho em học hỏi thêm chút.cụ lập trình lại hôp điều khiển bằng máy scan nào vậy? vì em được biết để lập trình lại hộp cần trìh độ cũng tương đối cao cụ àh.mong hồi âm của cụ

checkcar

Tài xế O-H
cái này rất đơn giản bác ah.
bác làm theo em mấy bước sau
thay tất cả các lọc nhiên liệu
kiểm tra bơm tiếp vận và cầu chì bơm tiếp vận nhé bác
kiểm tra lại tubor và vệ sinh nó
nếu em nghĩ không nhầm thì bác cảm máy vào thì chắc chắn có lôi p2007. bác xem lại những bước em dặn nhé

các bác chém cho em vài phát, con transit cứ lên ga là nó hụt lại, rồi lên tiếp, lên không đều. giống nhiêu liệu nghẹt hay thiếu gió. em đã kiểm tra nhiêu liệu và air rồi mà vẫn bị như vậy.
xe chạy gần 100 000 km.
ga lên không ngọt các bác ạh. nó cứ khựng lại tại một thời điểm rồi tăng lại.
Bác kiểm tra thanh railpressure , cảm biến áp suất rail có vấn đề nên không điều áp được. Bác cứ mượn một thanh railpressuse của xe khác thay vào thử sẽ biết ngay .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên