Cần giúp đỡ gấp mã lỗi Daewoo Magnus 2.5 L6

congtuxuthanh
Bình luận: 13Lượt xem: 8,111

congtuxuthanh

Tài xế O-H
P0650: check engine light
P0481: C/F high speed relay CRCT FLD
P0031: O2S heater circuit-low( B1/S1)
P1513: Idle chage actuator ( FUNC FLT)
P0337: crankshaft Pos. SRSN - sig. Low
P1512: Idle chage actuator ( MECHA)
Trên đây là lỗi của xe mắc nớt 2.5 L6 mà hôm nay em nhận làm! tình trạng của xe khi nguội thì hoàn toàn bình thường ga bốc, điều hoà đóng ngắt ổn định, nhưng khi nóng máy thì ở chế độ không tải máy nổ không ổn định, rung giật, ga lăng ti lúc lên lúc xuống giống như hiện tượng oà ga ở xe gentra và lacety thư các cụ! Còn nếu bật điều hoà thì lốc đóng ngắt liên tục, Và lúc đó nếu đạp ga thì không có tác dụng gì hết đạp hết chân ga cũng vậy không có tác dụng gì luôn! Lúc đầu tôi nghĩ đến 6 quả bô bin nhung khi tắt máy đề nổ lại vài lần thì lại được một lần xe nổ bình thường ga bốc vì vậy tôi loại trừ bô bin! Qua quan sát kim báo nhiệt và quạt làm mát thì hoàn toàn bình thường! Van hằng nhiệt vẫn đóng mở ổn định!
Tắt máy một lúc nổ lại xe lại bình thường và nóng máy thì lại bị thưa các cụ! Mong các cụ cứu giúp,
xin đội ơn các cụ

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Vụ này phải có máy chuyên để learn họng ga rồi. Mà cái họng magnus nó hay tèo lắm.
Xe này không tải là điều khiển bằng mô tơ điện nhưng vẫn dùng ga dây ở chế độ có tải thưa cụ
[MERGETIME="1404659938"][/MERGETIME]
Cũng khó hiểu ở chỗ gia dây mà đạp ga vẫn không lên vì vậy việc hư hỏng ở bướm ga tôi cũng loại trừ luôn không biết có chính xác không monh các cụ tư vấn gùm
[MERGETIME="1404659971"][/MERGETIME]
Cũng khó hiểu ở chỗ gia dây mà đạp ga vẫn không lên vì vậy việc hư hỏng ở bướm ga tôi cũng loại trừ luôn không biết có chính xác không monh các cụ tư vấn gùm
[MERGETIME="1404660096"][/MERGETIME]

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Kính cụ là em rất rõ con này họng ga kéo bằng cáp . Đoạn hai : cụ nói thế là cụ chưa hiểu cơ bản cơ chế phun xăng nhé vì khi cụ nhấn ga thì bím ga mở và kéo cảm biến vị trí bướm ga xoay theo đưa tín hiệu đến PCM tính lượng xăng phun hợp lý. Nếu tín hiệu này chập chờn hoặc tèo thì lượng xăng có tăng không ? Ga có lên không ? Vậy cụ khoan vội xác định họng ga còn tốt hay không. Muốn biết cụ phải kiểm tra bằng đồng hồ cụ đo ôm khi xoay cần ga có tăng giảm không , có đoạn nào bị ngắt quãng không và phải đo cả hai chiều ( TPS có 3 chân ) . Sau đó kiểm tra mô tơ bước.

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Kính cụ là em rất rõ con này họng ga kéo bằng cáp . Đoạn hai : cụ nói thế là cụ chưa hiểu cơ bản cơ chế phun xăng nhé vì khi cụ nhấn ga thì bím ga mở và kéo cảm biến vị trí bướm ga xoay theo đưa tín hiệu đến PCM tính lượng xăng phun hợp lý. Nếu tín hiệu này chập chờn hoặc tèo thì lượng xăng có tăng không ? Ga có lên không ? Vậy cụ khoan vội xác định họng ga còn tốt hay không. Muốn biết cụ phải kiểm tra bằng đồng hồ cụ đo ôm khi xoay cần ga có tăng giảm không , có đoạn nào bị ngắt quãng không và phải đo cả hai chiều ( TPS có 3 chân ) . Sau đó kiểm tra mô tơ bước.
TPS thì nhà cháu cũng có hiểu chút ít! Chỉ khi nóng máy mới bị thưa cụ! Mà cụ cho nhà cháu hỏi đèn SSPS có phải là báo lỗi cụm bướm ga không ạ

garageotominhtri

Tài xế O-H
P0650: check engine light (mạch điều khiển đèn báo sai chức năng)
P0481: C/F high speed relay CRCT FLD (lỗi mạch điều khiển quạt: số 2)
P0031: O2S heater circuit-low( B1/S1) (lỗi mạch điều khiển bộ sấy ôxi: thấp, cảm biến 1, nhánh 1)
P0337: crankshaft Pos. SRSN - sig. Low (lỗi mạch cảm biến vị trí trục khuỷu: cảm biến A - ngõ vào thấp)
Theo tôi bạn thay bơm xăng và kiểm tra các lỗi trên xem sao.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
TPS thì nhà cháu cũng có hiểu chút ít! Chỉ khi nóng máy mới bị thưa cụ! Mà cụ cho nhà cháu hỏi đèn SSPS có phải là báo lỗi cụm bướm ga không ạ
Đèn SSPS nó báo thiếu dầu trợ lực lái, hoặc giắc báo áp suất trợ lực chưa cắm. Có trường hợp bị air dầu hoặc dây áp bơm chạm mass cũng làm cho bù ga mở liên tục dẫn đến nổ guarantee bị dập dìu.

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Thưa các cụ xe đã xong rồi các cụ ạ! Nguyên nhân nóng máy thôi các cụ ạ! Vì mấy quạt tốc độ 2, tôi làm lại mạch quạt và cho xe chạy thử ok rồi! Cảm ơn ý kến của các cụ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác dạy đúng ạ, cái gì thì cũng về với bản năng gốc.

tronghaiauto89

Tài xế O-H
P0650: check engine light
P0481: C/F high speed relay CRCT FLD
P0031: O2S heater circuit-low( B1/S1)
P1513: Idle chage actuator ( FUNC FLT)
P0337: crankshaft Pos. SRSN - sig. Low
P1512: Idle chage actuator ( MECHA)
Trên đây là lỗi của xe mắc nớt 2.5 L6 mà hôm nay em nhận làm! tình trạng của xe khi nguội thì hoàn toàn bình thường ga bốc, điều hoà đóng ngắt ổn định, nhưng khi nóng máy thì ở chế độ không tải máy nổ không ổn định, rung giật, ga lăng ti lúc lên lúc xuống giống như hiện tượng oà ga ở xe gentra và lacety thư các cụ! Còn nếu bật điều hoà thì lốc đóng ngắt liên tục, Và lúc đó nếu đạp ga thì không có tác dụng gì hết đạp hết chân ga cũng vậy không có tác dụng gì luôn! Lúc đầu tôi nghĩ đến 6 quả bô bin nhung khi tắt máy đề nổ lại vài lần thì lại được một lần xe nổ bình thường ga bốc vì vậy tôi loại trừ bô bin! Qua quan sát kim báo nhiệt và quạt làm mát thì hoàn toàn bình thường! Van hằng nhiệt vẫn đóng mở ổn định!
Tắt máy một lúc nổ lại xe lại bình thường và nóng máy thì lại bị thưa các cụ! Mong các cụ cứu giúp,
xin đội ơn các cụ
bệnh của bác phải dùng máy chuyên GM mới cài lại được, con lỗi p0031 bác tháo ra vệ sinh rồi xóa lỗi nếu không hết mà vẫn hiện đèn check bác tư vấn khách thay cb oxy đi, nếu khách không muốn thay bác alo cho em, e hướng dẫn bác làm mất đèn chạy ok luôn không tốn xăng 0985140242

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên