Cần giúp đỡ kia forte ăn lái

hoangphucauto
Bình luận: 5Lượt xem: 1,100

hoangphucauto

Tài xế O-H
Tình hình là em nó bị tai nạn nên em phải tháo tất cả khoang máy và thước lái ra. Đến hôm qua em lắp vào xong máy nổ ngon lành, mới chạy thửìtrên đường bằng phẳng thì không sao, nhưng khi chạy trên đường có độ nghiêng chênh lệch bên cao bên thấp thì cứ bánh bên nào thấp là em nó ăn lái các cụ ạ. em chỉnh độ chụm ngon lành hết , báo cáo các cụ con này bị tai nạn không ảnh hưởng đến gầm và cho bắt thước lái mà em nó là lái điện các cụ ơi .:22::2: mong các cụ chém dùm

dungtt

Tài xế O-H
Ðề: Cần giúp đỡ kia forte ăn lái

Chuyện này là chuyện bình thường mà cụ. lái điện chỉ có vấn đề khi là nặng lái, và đang nặng lái rồi bất chợt nhẹ lái. cụ đo chuẩn lái trên mặt đường bằng phẳng và cũng phải khởi hành trên đường bằng phẳng, nếu không bị ăn lái thì ok rồi, khi chạy trên mặt phẳng nghiêng tiết diện mặt lốp bên nào nhiều hơn thì sẽ ăn lái về bên đó thôi

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H

Thử lái là phải thử trên đường bằng nếu không bị nhao là được.bác thử trên đường nghiêng như thế xe nhao bên đường thấp là đương nhiên.ăn chắc nếu xe bị ăn lái bên phụ thì bác nên đi thử đường nghiêng bên lái tức bên lái đường thấp hơn.nếu xe vẫn bị ăn bên phụ thì chính xác xe bác bị ăn bên phụ rồi.bác kiểm tra kĩ lại xem.

lehuyvu79

Tài xế O-H

Như vậy xe hoà toàn bình thường mà cụ, chạy đường nghiêng thì tải trọng bên nghiêng nhiều hơn bên còn lại vì vậy lực ma xát nhiều gây lệch lái về bên đó.

ha_licogi16

Tài xế O-H

Tình hình là em nó bị tai nạn nên em phải tháo tất cả khoang máy và thước lái ra. Đến hôm qua em lắp vào xong máy nổ ngon lành, mới chạy thửìtrên đường bằng phẳng thì không sao, nhưng khi chạy trên đường có độ nghiêng chênh lệch bên cao bên thấp thì cứ bánh bên nào thấp là em nó ăn lái các cụ ạ. em chỉnh độ chụm ngon lành hết , báo cáo các cụ con này bị tai nạn không ảnh hưởng đến gầm và cho bắt thước lái mà em nó là lái điện các cụ ơi .:22::2: mong các cụ chém dùm

bác nói thế nào chứ, nếu xe tai nạn thì không tránh khỏi sát xi bị biến dạng, quạn trọng nhất là bệ bàn thờ đỡ thước lái và thanh cân bằng .nhưng bác không nói rõ là xe bị tai nạn như thế nào, ở hai bên hay ở giữa thì mới biến được hiện tượng của xe ra sao
chứ mình cũng gặp nhiều xe bị tai nạn có xe còn bị chùn cả sát xi.
mà quan trọng bạn kiểm tra kỹ lại phần thước lái xem có vấn đề gì không
nếu mà mọi vấn đề ok
thì bạn kiểm tra trên đường bằng đi với tốc độ 60km/h mà không ăn lái là được, chứ còn ban đi ở đường hơi nghiêng về một phái thì làm sao mà kiểm tra ăn lái được
nếu bạn muốn kiểm tra chính xác nhất bạn phải cho xe chạy ở giữa đường ở tốc độ 60km/h rồi buông tay lái ra để xem ăn lái bên nào mới chuẩn,
chứ xe bạn chạy 40- 50 met lệch lái là bình thường

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên