cần giúp đỡ kia moninh thỉnh thoảng báo đèn ECO màu đỏ

M
Bình luận: 11Lượt xem: 4,244

mrdp

Tài xế O-H
Em gặp con KIA MONINH 2010 số tự động thỉnh thoảng báo đèn ECO đỏ khi có tải lên rôc cảm giác chuyển số chậm ,khi báo đèn máy rồ ga động cơ ,hộp số không thấy báo nỗi em thay buri,vệ sinh họng ga không hết bệnh vậy nhờ các bác tư vấn.

TranDzung

Tài xế O-H
phàn máy có báo lỗi gì ko cụ?
cụ thử so sánh data động cơ xem lúc có đèn với khi hoạt động bình thường có sự khác nhau nhiều không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em gặp con KIA MONINH 2010 số tự động thỉnh thoảng báo đèn ECO đỏ khi có tải lên rôc cảm giác chuyển số chậm ,khi báo đèn máy rồ ga động cơ ,hộp số không thấy báo nỗi em thay buri,vệ sinh họng ga không hết bệnh vậy nhờ các bác tư vấn.

Thế là bình thường, bác ạ

Cai banh xe

Bác cho em hỏi chút, những hiện tượng như trên mà bác chủ thớt đưa ra phải chăng là điều kiện để chế độ ECO của động cơ bắt đầu làm việc ạ?
Hiểu nôm na thì ECO xanh = kinh tế, ECO đỏ = không kinh tế. Khi lên dốc, phải tăng lực kéo, tăng công suất nên không trong điều kiện kinh tế nưa, vì vậy đèn đổi màu. Ở một số xe thì lúc đó đền ECO sẽ tắt. Đơn giản vậy thôi, bác ạ

TranDzung

Tài xế O-H
Hiểu nôm na thì ECO xanh = kinh tế, ECO đỏ = không kinh tế. Khi lên dốc, phải tăng lực kéo, tăng công suất nên không trong điều kiện kinh tế nưa, vì vậy đèn đổi màu. Ở một số xe thì lúc đó đền ECO sẽ tắt. Đơn giản vậy thôi, bác ạ
cụ thớt có hướng sử lí chưa ạ?
như vậy ECO chủ yếu vẫn là can thiệp vò vấn đề phun xăng, đánh lửa để nâng cao hiệu suất của máy phải ko bác Bánh?

Cai banh xe

như vậy ECO chủ yếu vẫn là can thiệp vò vấn đề phun xăng, đánh lửa để nâng cao hiệu suất của máy phải ko bác Bánh?
Không ạ, trong trường hợp này, nó chỉ đóng vai trò đèn báo thôi. Sáng thế nào do hộp điều khiển động cơ quyết định, nó không ảnh hưởng đến quá trình điều khiển động cơ đâu

TuocBui

Tài xế O-H
Đây đâu phải lỗi mà chỉ là báo thôi bác, có chăng là báo lỗi lái xe (hihi) đèn đỏ báo là chế độ eco thiếu hiệu quả, nên lùi về 1 số (nếu còn), chỉ hiển thị là ..... hao xăng!

TranDzung

Tài xế O-H
Không ạ, trong trường hợp này, nó chỉ đóng vai trò đèn báo thôi. Sáng thế nào do hộp điều khiển động cơ quyết định, nó không ảnh hưởng đến quá trình điều khiển động cơ đâu
trên Kia nó để đèn
em có thấy Fotuner 2017 quảng cáo thì chế độ này lại tích hợp bằng nút bấm điều khiển , nhưng nguyên lí điều khiển chắc cũng có những điểm tương đồng

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Trên xe KIA thì nó gọi là đèn cảnh báo chế độ tiết kiệm nhiên liệu ,nó chỉ mang tính cảnh báo thôi bác ạ.Vận hành là do lái xe ,hoạt động là do ECU ,không can thiệp được.Nếu muốn thì chỉ có cách tắt đèn đó đi bằng cách thao tác nút trip trên đồng hồ.Còn nó hiện màu đỏ như kể trên thì là nó đang hoạt động đúng.

Cai banh xe

trên Kia nó để đèn
em có thấy Fotuner 2017 quảng cáo thì chế độ này lại tích hợp bằng nút bấm điều khiển , nhưng nguyên lí điều khiển chắc cũng có những điểm tương đồng
Thằng Toyota Fortuner 2017 thì lại khác, nó là nút bấm điều khiển, và nó thay đổi chương trình điều khiển thật

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên