Honda civic đời 2007 báo lỗi U0155

P
Bình luận: 17Lượt xem: 7,123

pham_t_dat

Tài xế O-H
Chào các bác em đang làm con honda civic đời 2007 báo lỗi U0155 mạng F-CAN truc trặc ( ECM/PCM-Mô đun điều khiển đồng hồ) . bệnh của xe là ko báo đồng hồ nhiên liệu và nhiệt độ nước làm mát . em tháo cọc bình ra lắp lại thì đươc nhung một lúc lại bị lại .có bác nào gặp rồi chỉ giáo em với . bác nào có sơ đồ mạch diện mạng CAN cho em xin với . em ko có mạch điện con civic này . em cảm ơn các bác nhiều

AutoLink

Tài xế O-H
chào các bác em đang làm con honda civic đời 2007 báo lỗi U0155 mạng F-CAN truc trặc ( ECM/PCM-Mô đun điều khiển đồng hồ) . bệnh của xe là ko báo đồng hồ nhiên liệu và nhiệt độ nước làm mát . em tháo cọc bình ra lắp lại thì đươc nhung một lúc lại bị lại .có bác nào gặp rồi chỉ giáo em với . bác nào có sơ đồ mạch diện mạng CAN cho em xin với . em ko có mạch điện con civic này . em cảm ơn các bác nhiều
Lỗi này có thể do đường giao tiếp CAN giữa hộp đồng hồ taplo và hộp ECM

AutoLink

Tài xế O-H
Bác kiểm tra 2 dây CAN chỗ này nhé:
_Rút giắc 36 chân trên hộp Taplo
_Rút giắc 44 (A) chân trên hộp ECM
_Kiểm tra thông mạch của các dây CAN tương ứng như trong hình từ 2 giắc này

biza018

Tài xế O-H
Em đo như Bác Auto link dạy đường dây thông bình thường. Vậy thì vấn đề gì đang xảy ra ạ. Của e báo lỗi này và mất điều hoà.
bác phải xem lại hệ thống làm mát của động cơ nữa, trc e làm 1 con spark 2010 con cảm biến nhiệt độ nước hư nó k cho htđh hoạt động, k biết trên Honda sao

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Chém bừa lại trúng, lạ nhể. Chữa được là ngon rồi
Bác nói luôn có cơ sở em tin là thế. Không có bừa. Trong hệ thống mạng truyền thông trên xe này thì tín hiệu công tắc AC không gửi thẳng tới ECM mà trung chuyển qua đồng hồ tablo rồi mới hòa vào hệ thống can chính nên khi Đồng hồ trục trặc tín hiệu không được gửi về ECM lên là mất luôn điều hòa. Hôm đó em đo xong mọi thứ thấy thông mạch cả, may mượn được cái đồng hồ xe cùng đời thử luôn. Một phát ăn ngay.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên