Cần giúp đỡ về đặt giấu bánh răng

hakhanh
Bình luận: 16Lượt xem: 7,652

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác lau sạch các bánh răng đi ah,tất cả đều có dấu hết.dấu được bôi sơn trắng,nếu mờ rồi thì lau sạch hết đi sẽ có 1 vết tu nhỏ trên răng không bao giờ mất được.trên đó sẽ có các dấu 1 và dấu đôi để ăn khớp với nhiều răng khác nhau.bác tìm hiểu nhé

hakhanh

Tài xế O-H
em xin lỗi là chưa nói rõ.tức là con máy này nhiều thợ làm và đóng rất nhiều giấu khác nhau và đóng toét hết các giấu cũ.bây giờ em ko biết giấu nào đúng giâu nào sai.mong bac giúp em với

vietdan

Tài xế O-H
theo bác nói the thi em bo tay ,em moi lam xong 1 con ranger nhung em khong chup lai hinh vi thay dau cua no cung re nen cu the chien thoi, chuc bac tim dc tai lieu

luyen_hybrid

Tài xế O-H
em không thấy cụ nói xe đời bao nhiều. tặng cụ cái này cụ tham khảo xem

hakhanh

Tài xế O-H
em cảm ơn bác luyen_hybrid.xe đời 2001 sản xuất trong nước ạ.cụ có hình ảnh cụ thể các bánh răng đó ko cho em xin em cảm ơn

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
em chào các cụ ạ.các cụ giúp em với hiện sưởng em đang làm máy con for ranger.em tháo máy ra thì các bánh răng(bơm,đối trọng,và các bánh răng lai đều mất hết dấu)có bác nào có hình ảnh về dấu ko cho em xin.em cảm ơn

Trung tâm tôi cũng vừa đại tu 1 con Ford Ranger đời 2004. Cũng phải nói rằng con này rất nhiều bánh răng dẫn động: 2 trục cân bằng, bơm cao áp, trục cam... mà nhà sản xuất đánh dâú không khoa học nên mặc dù có dấu nhưng rất khó đặt. Thợ của tôi tháo ra khi lắp lại rất lúng túng, thiếu tự tin nên phải gọi thầy giúp đỡ. nói thật cũng phải kết hợp giữa dấu với kiến thức cơ bản mới đặt đúng được.
Đặc điểm các dấu trên các bánh răng khi trùng nhau họ lại không để ở chuẩn ĐCT của piston máy 1.
Vì không có hình nên mô tả ở đây hơi khó (Trong Autodata thì đến đời 2007 mới có hình hướng dẫn dấu trên bánh răng, còn đời 2004 chỉ có hình vẽ phần đặt 2 pu li và dây đai cam).
Vì vậy nếu bạn chưa làm xong hoặc chưa rõ có thể gọi điện tôi trả lời giúp. (0915966966)

quanauto

Tài xế O-H
Các thầy giúp em vụ này với ạ.Thầy nào có hình ảnh thì tốt biết mấy.Em đang vướng ở bánh răng trung gian ăn khớp với bơm cao áp và đối trọng.Ford ranger 2012 các thầy ạ.

kietluxgen

Tài xế O-H
chỉ ở mỗi cái bánh răng ở cái bơm cao áp là khong có dấu .thôi nhưng phía ngoài dây cam thì có dấu canh.minh đang làm 1 con ford ranger 2009 máy điện. có bác nào ở tp hcm có cái bánh răng ở cái bơm cao áp không ạ chỉ e mua với nó đang bi bể cái giảm chấn trong

phuc@123gamil

Tài xế O-H
chỉ ở mỗi cái bánh răng ở cái bơm cao áp là khong có dấu .thôi nhưng phía ngoài dây cam thì có dấu canh.minh đang làm 1 con ford ranger 2009 máy điện. có bác nào ở tp hcm có cái bánh răng ở cái bơm cao áp không ạ chỉ e mua với nó đang bi bể cái giảm chấn trong
Bác nào có tài liệu xe ford ranger cho em xin với nguyenvanphuc.290498@gmail.com

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên