Cần giúp đỡ về Ford Focus 1.6 đời 2006

N
Bình luận: 36Lượt xem: 3,964

namvuong47

Tài xế O-H
Chào cả nhà!
hiện tại xưởng mình đang gặp vấn đề với con ford focus 1.6 đời 2006.
Xe trước khi vào xưởng bị thổi rone quy lát. bó máy. Gara mình đã bổ máy ra làm máy. nhưng làm xong rồi thì giờ nổ garenti máy rung giật. nhưng cứ lên ga là máy đứng im. không bị rung giật gì hết. mobin, bugi, béc phun, cảm biến map, họng ga đều đã kiểm tra nhưng vẫn không được. có bác nào biết hỗ trợ em với ạ. em xin cảm ơn.
p/s: em đã căm máy test vào nhưng không có lỗi gì cả.

trannhatanh

Tài xế O-H
Chào cả nhà!
Xe trước khi vào xưởng bị thổi rone quy lát. bó máy. Gara mình đã bổ máy ra làm máy. nhưng làm xong rồi thì giờ nổ garenti máy rung giật. nhưng cứ lên ga là máy đứng im. không bị rung giật gì hết. mobin, bugi, béc phun, cảm biến map, họng ga đều đã kiểm tra nhưng vẫn không được. có bác nào biết hỗ trợ em với ạ. em xin cảm ơn.
Em chém đại phát nhé.ko căn chỉnh supat

hungem

Tài xế O-H
- Lên ga máy đứng im,nghĩa là lên ga không được phải không bạn ?
- Kiểm tra lại có khi nào đặt sai cam không nhé,bạn cho thêm thông tin ?

daigaicogisai

Tài xế O-H
Chào cả nhà!
cụ cho thêm cái áp hơi, nếu hơi ok thì dự là sai cam

namvuong47

Tài xế O-H
- Lên ga máy đứng im,nghĩa là lên ga không được phải không bạn ?
- Kiểm tra lại có khi nào đặt sai cam không nhé,bạn cho thêm thông tin ?
vẫn lên ga được bác ah. có nghĩa là nếu tua máy nổ ở chế độ garrenty ở vòng tua 800 thì rung giật. nhưng tua máy lên khỏi 1200 là máy nổ rất êm. không rung giật gì cả ạ. vẫn lên ga bình thường. mong các cụ chém thêm cho em nó ạ

hungem

Tài xế O-H
vẫn lên ga được bác ah. có nghĩa là nếu tua máy nổ ở chế độ garrenty ở vòng tua 800 thì rung giật. nhưng tua máy lên khỏi 1200 là máy nổ rất êm. không rung giật gì cả ạ. vẫn lên ga bình thường. mong các cụ chém thêm cho em nó ạ
1. Bạn xem có hở trống chân không,hoặc cổ góp nạp,họng ga
2. Bạn chỉnh khe hở nhiệt,xú páp hơi,và xú páp xả bao nhiêu ?
3. Bạn tháo bu gi ra xem nến màu gì,để có hướng xử lí nhé,mình vẫn nguyên về hệ thống áp hơi có vấn đề,xe khởi động khi ngụội có dễ nổ không bạn ?

LASUKI

Tài xế O-H
theo em bac nen kiem tra do bang phang cua nap may, than may truoc ki thay zong bac can xem cam nang sua chua cua oto xem zong do la loai gi neu bac ko xem tai lieu ma thay bua dan toi tinh trang ko phu hop voi tieu chuan nen may cua bac bi zung nhe neu ma co tinh chay them 1 thoi gian xe dan toi tinh trang dam dinh xupat

Lamdai

Tài xế O-H
Thứ nhất bác để trống gió...
Thứ 2 bác điều chỉnh góc đánh lửa chưa chuẩn...Bác kiểm tra 2 cái đấy đi... Chắc chắn ok bác ợ

namvuong47

Tài xế O-H
Thứ nhất bác để trống gió...
Thứ 2 bác điều chỉnh góc đánh lửa chưa chuẩn...Bác kiểm tra 2 cái đấy đi... Chắc chắn ok bác ợ
em cũng đã nghĩ đến khả năng trống gió, gió luồn qua nhưng em đã cho mở tung từ họng gaz đến cổ hút vệ sinh, đi keo rone toàn bộ. kín khít hết bác ạ. nhưng vẫn không được.
Dòng này khiển từ hộp nên không thể chỉnh góc đánh lửa bác ơi.
Em cũng đã mang xe chạy vào hãng đặt lại cam nhưng hãng cũng chưa tìm ra lỗi.
Giờ em đang cho thao hộp ecu ra xem. không biết ở sài gòn chổ nào kiêm tra được hộp uy tín vậy các bác

Lamdai

Tài xế O-H
em cũng đã nghĩ đến khả năng trống gió, gió luồn qua nhưng em đã cho mở tung từ họng gaz đến cổ hút vệ sinh, đi keo rone toàn bộ. kín khít hết bác ạ. nhưng vẫn không được.
Dòng này khiển từ hộp nên không thể chỉnh góc đánh lửa bác ơi.
Em cũng đã mang xe chạy vào hãng đặt lại cam nhưng hãng cũng chưa tìm ra lỗi.
Giờ em đang cho thao hộp ecu ra xem. không biết ở sài gòn chổ nào kiêm tra được hộp uy tín vậy các bác
Bác kiểm tra hộp là đứng đấy...
Muốn biết hộp hỏng hay k bác thử đi tìm xem có cai hộp nào k...thay vào... Rồi xem thế nào bạc ạ... Mình thay hộp vào mà đk thì mình thay cho nta ... Mà mình k muốn thay thì sửa sau

longshin

Tài xế O-H
Chào cả nhà!
bac xem lại con bù ga thế nào
ống hơi coi kín hok ?

namvuong47

Tài xế O-H
bù gaz
bac xem lại con bù ga thế nào
ống hơi coi kín hok ?
ống hơi em cũng đã kiêm tra xem có bị chổ nào không nhưng đều kín hết bác ạ.. em đang nghi ngờ con cảm biến áp suất đường ông nạp bị hỏng. đang hỏi đi mua mà tìm hết bữa giờ hãng hết hàng mất chưa có bác nào có. có bác nào có alo giúp mình hoặc biết chổ nào bán chỉ giúp mình nhé,

namvuong47

Tài xế O-H
hình của em nó đây. có bác nào có không ạ

tranlongquan

Tài xế O-H
Bác đã chắc là con cảm biến đó hư ko. Bác nên kiểm tra lại có trống gió ở au ko. Kiểm tra lun cảm biến gió vs chân ga lun còn hoạt động tốt ko

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên