Cần giúp đỡ về máy phát điện

M
Bình luận: 3Lượt xem: 1,088

Mizu817

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi bộ tiết chế điện áp nằm ở trong máy phát điện hay là một thiết bị ở ngoài máy phát điện. Sở dĩ em hỏi vậy là vì em đọc 1 số tài liệu thì bộ tiết chế nó như 1 rơ le ở ngoài không nằm trong cụm máy phát điện nhưng hôm trước ông thợ cả em tháo cái máy phát điện ra và bảo em là hỏng bộ tiết chế điện áp trong máy phát vì thế em mới phân vân ,,,,,mong các bác giúp em mới ạ

ngocanh_102

Tài xế O-H
Ðề: Cần giúp đỡ về máy phát điện

Đời cũ thì nằm ngoài, đời mới thì tích hợp luôn bên trong bác ạ. Đồ độ chế thì thường xài tiết chế trung quốc và nằm bên ngoài vì không nhét vào trong máy được.

Mizu817

Tài xế O-H

Đời cũ thì nằm ngoài, đời mới thì tích hợp luôn bên trong bác ạ. Đồ độ chế thì thường xài tiết chế trung quốc và nằm bên ngoài vì không nhét vào trong máy được.

Bác cho em hỏi 1 câu này nữa ạ, trong máy phát điện thì có 3 con điốt kích từ+6 con ddiot nắn dòng vậy tỏng cộng là có 9 con điôt các loại đúng ko ạ

ngocanh_102

Tài xế O-H

Một số máy dùng 6 con cho 3 đầu dây pha của Stato, một số máy dùng dây trung hòa nữa (là đầu có nhiều dây hơn 3 đầu dây pha) thì có 8 con, một số máy nó dùng con Trio điốt thì có 9 con đi ốt. Trong 9 con đi ốt thì có 6 con nằm trên bộ chỉnh lưu, còn 3 con kia nằm riêng là gọi là Trio đi ốt, bạn có thể tham khảo hình dáng và cách kiểm tra các con đi ốt trong clip sau nhé:

http://www.youtube.com/watch?v=RCKgQ4somTk

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên