Cần giúp đỡ về xe SH nhập

D
Bình luận: 8Lượt xem: 2,053

duongcoi

Tài xế O-H
Tình hình là em gặp 1 xe Sh nhập ko đề được.em đã thay ắc quy mới và chế 1con sạc SYM 3pha vào xe để ổn định dòng điện (sạc cũ làm phồng ắc quy do quá dòng). Nhưng đi mấy bữa lại hết điện. Em đã đo kiển tra và kết luận điện áp của máy phát ok. Đo cường độ dòng nạp vào ắc quy là 2A vậy lý do của chiếc xe la gi? Mong các bác cao thủ giúp đỡ

hailua010101

Tài xế O-H
Tình hình là em gặp 1 xe Sh nhập ko đề được.em đã thay ắc quy mới và chế 1con sạc SYM 3pha vào xe để ổn định dòng điện (sạc cũ làm phồng ắc quy do quá dòng). Nhưng đi mấy bữa lại hết điện. Em đã đo kiển tra và kết luận điện áp của máy phát ok. Đo cường độ dòng nạp vào ắc quy là 2A vậy lý do của chiếc xe la gi? Mong các bác cao thủ giúp đỡ
cụ kiểm tra xem dính tải ở đâu không?xe có đấu thêm gì không cụ

duongcoi

Tài xế O-H
Tat nhien la ko dinh tai tieu thu nao roi bac hailua a. Den bao cung chang co ly do ma bao dau bac kawasaky a. do V tong thi dien ap >dien ap binh< 15V

hongoc89

Tài xế O-H
theo em thì cụ thay sac khác roi do lai sem sao.dien ap sac sh zinh la tu 14>16 v day ,còn chê sạc dylan vao thi khoang 13>15v .nêu thay sạc ma dong điên kg đu thì cụ phai xem lai mân đấy

fangiacdi

Tài xế O-H
Bạn qua mnh kiểm tra giup cho...neu cần sạc zin mình có...bh hàng zin 6 tháng..chưa ở đâu dám bh xạc zin như mình đâu...mình chuyên điện xe shi.piagio.....0903468187

thecongicek51

Tài xế O-H
Hi cụ,
theo mình có quan điểm thế này:
1. CỐ GẮNG GIỮ NGUYÊN BẢN. cố gắng giữ các chi tiết, link kiện theo xe.
2. ĐIỆN ÁP NÁP TỪ 13.5-14.5 V. Bạn nên kiểm tra điện áp nạp của máy phát xem có đủ không?
3. ĐIỆN ÁP ẮC QUY. điện áp ắc quy khi tắt máy ổn định thường là từ 12.4-12.6 V.
4. DÒNG NẠP: từ 5-10% dung lượng nạp.
Lưu ý khi thay bình: chúng ta phải chọn đúng bình cùng dung lượng, cùng các trị số như RC.

Chúc bạn may mắn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên