Cần giúp đỡ xe cub hơi 90 đầu vuông màu xanh

binh1992iasao
Bình luận: 8Lượt xem: 1,670

binh1992iasao

Tài xế O-H
Tình hình là em mới mang xe ở nhà gia lai vào sài gòn để học tối, lúc ở nhà thì xe chạy bình thường đề tốt nhưng vào đây chưa được tháng thì có nhiều vấn đề em thấy không ổn:
- Xe buổi sáng rất khó hoặc ko đề dc, (lúc ở nhà ko có bị)
- Lúc lên dốc thì không thấy có tiếng kêu nhưng xuống dốc khi giảm tốc độ nghe tiếng kêu rẹt rẹt ở trong hộp xích, em tưởng hết nhớt mày mò mở cái nắp tròn tròn ra tra dầu nhờn rùi mà vẫn ko thấy giảm tiếng kêu. ( em ko biết nên nghịch nhưng chưa đến mức dại :)) ..
- xe lúc nổ rồi bình thường luk ở nhà sang số 1 rồi ko lên gas thì xe chưa chạy còn giờ thì nó tiến dần dần ùi
- cái cần khởi động thì lúc đạp nó có cảm giác rất rít phải mất 3 cái mới ko thấy nữa, em tưởng hết nhớt nhưng hỏi bố em thì mới biết là mới thay dc tháng.
Trên đây là bệnh tình của em nó, các bác sỹ O-H có cao kiến nào ko cho em ít lời khuyên, em cảm ơn

nguyen nghi

Tài xế O-H
Ðề: Cần giúp đỡ xe cub hơi 90 đầu vuông màu xanh

-có thể lúc bạn gửi oto người ta để xe nằm nên axit trong acqui bị chảy ra dẫn đến thiếu không tích được điện (chắc chắn cub luôn dùng acqui nước)
-xích bị chùng cạ vào hộp xích, cái này tăng lên dễ lắm
-có nhiều nguyên nhân: garenty lớn, chỉnh côn quá ăn
có đôi điều chém gió vậy, có gì sai các cụ đừng ném đá:D

8lark

Tài xế O-H

Không đề được là không có điện khi bấm đề hay đề mà máy không chịu nổ?
hộp sên kêu thì tăng sên lên không thì đi thay mới lun
bộ li hợp có vấn đề rùi nên xe chưa lên ga đã chạy
--> bác mang ra tiệm đi nhé, nửa buổi về là ngon lành cành đào thui chắc chi phí <400k thui

trang...com...vn

Tài xế O-H

Đầu tiên bác châm nước xạc bình nhé. kiểm tra lại dây xạc của xe luôn nhé
thứ 2 xích kêu nó bị chùng rùi đó tăng lên ok. nếu mòn lì xì e nó hơn 100K nhé
vào số 1 xe nó dần dần ùi có thể do garenty lớn quá thui chỉnh lại ok
còn đạp rít phải mất 3 cái có thể do côn mòn rùi đó ra tiệm thay lá bố nồi đi bác. kiểm tra ốc chỉnh côn có bị xiết quá ko nhé.
1 chút kiên thức nhỏ chia xẻ có j ko p a e đừng chém nhé

hung dong anh

Tài xế O-H

Về phần đề thì bạn cần phải tả rõ thì anh em mới tư vấn chính xác được vì rất nhiều ngyên nhân ( không đề được là khi ấn nút đề thì không thấy có hiện tượng gì hay chỉ kêu ẹ,ẹ rồi lịm đi hay là đề chỉ kêu xè xè .... còn hiện tượng vào số là xe đã chuyển động tiến lừ lừ lôi xe đi thì bạn phải để ý tiếng máy nổ galangty ( không ga tí nào ) có to không hay nhỏ ( trường hợp xe của bạn đạp khởi động có hiện tượng rít rít cái cần khởi động đấy là hiện tượng côn hơi trượt rồi lúc này mà càng đạp mạnh thì càng không bám côn ) còn kêu ở trong hộp xích khi về ga là do xích tải bị chùng rồi bạn tăng lên là hết thôi . tóm lại những việc này bạn nên mang tới tiệm sửa xe nhờ mấy anh thợ kiểm tra cho chứ đã không biết gì thì tốt nhất là không lên động vào , biết chỉ để tham khảo và đỡ bị bịp bợm thôi

aminhky5

Tài xế O-H

Tăng sên căng 1 chút nếu còn thì thay dĩa giãn 2, mở vô lăng ra vặn 2 con ốc vít ở cục kích dời sát vô 1 chút là dễ nổ máy, kiểm tra bontu bình xăng con bị kẹt cát lúc vận chuyển sẽ làm xăng bị ngộp gây nên khó nổ máy, chỉnh lại cặp cò cho nó có độ rơ nhẹ là ok.

phongtran2008

Tài xế O-H

Bác ở khu vực nào mình chỉ chổ cho mà sửa. SG mình có nhiều anh em làm nghề xe. mà toàn là thợ bị súng răng (cạp dây điện) + cặp chân nhỏ xíu ko đó. :10:
P/s: bệnh xe bác là cảm xoàn sổ mũi. tìm đúng thợ là được đừng đưa cho thợ "vẽ" là ok.

binh1992iasao

Tài xế O-H

Em ở chỗ đường D1, phường 25, quận bình thạnh đó anh, gần cầu sài gòn đó anh, ak nhân tiện cho em hỏi là hôm nọ em làm đổ xe nó chảy xăng ra giờ chay trên đường nó hứng lên là nó tắt máy :D ko biết:lx:lx kiểu gì luon các bác ak, ăn toàn bị ăn chửi là đi xe thế ak mà thực chất mình đâu muốn vậy:cp:cp

phongtran2008

Tài xế O-H

Bạn ở gần ngã 4 Hàng Xanh thì mình chỉ bạn 2 chổ này:
1. Tiệm A. Sang: đi từ Hàng Xanh->qua cầu Bình Triệu-> qua Cầu Ông Dầu-> +200m nhìn thấy cái tiệm nhỏ nhỏ tên Sang. vào đó nói ảnh: anh coi xăng,lửa, dây xên dùm em cho em chạy đi học đừng chết máy giữa đường. mời ổng li cafe với vài điếu mèo là ok. Nhờ kêu thợ chạy xe thử cho chắc.
2. Tiệm Dũng: đi từ Hàng Xanh->qua cầu Bình Triệu-> qua Cầu Ông Dầu-> ngã 3 Hiệp Bình quẹo phải vào đường Hiệp Bình khoảng 50m-> nhìn bên tay trái có tiệm Dũng (chuyên sửa 2 thì nên có nhiều Sport dựng), nhưng mấy bệnh 4 thì Dũng xử lí còn nhanh gọn hơn.
Thân!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên