Cần hỗ trợ chìa khóa mazda 3

C
Bình luận: 8Lượt xem: 2,907

CupDiec

Tài xế O-H
Thưa các cụ trưa nay lúc em đang chuẩn bị ăn cơm có 1 em mazda 3 đài loan vào xưởng em ra hỏi thì thấy chủ xe bảo nguyên văn thế này :
xe của em có lần đi xong tắt máy xuống xe quên không mang chìa ra ngoài là nó tự khóa cửa , có lần em cắm chìa tring ổ khóa mà nó vẫn tự động khóa cửa nhưng mà thỉnh thoáng mới bị như thế.
em đã thử dùng máy check kiểm tra nhưng ko báo lỗi gì . em cũng test thử thì đúng thế thật
cụ nào đã từng gặp trường hợp nào như thế chia sẻ cho em ít kinh nghiệm hoặc chỉ cho em cách kiểm tra với.
em xin cảm ơn !!!!

hecauto86

Tài xế O-H
Cụ phải cho biết thêm tt m3 đời 2004,hay 2010 mặt cười,vì mỗi đời thì hệ thống remote khác nhau cụ nói chung nhuư vậy e cũng bó tay luôn.

phalaidat

Tài xế O-H
Em nó đời 2010 không độ thêm gì về điện đóm cả

Em nó sử dụng smat key hay immo
Nếu là smat key bác kiểm tra pin của điều khiển xem sao
Nếu là IMMO bác để trong xe là của vẫn tự sập nếu chìa vẫn ở ổ khóa mà của vẫn sập thì bác cần vệ sinh công tắc phía trong ổ khóa

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Em cũng mới dính 1 em matda3 bị tự chốt cửa,nhưng loại này đã chế thêm bộ tự cụp gương khi khiển cửa và hộp khiển cửa nên em cũng chưa có kinh nghiệm về bộ remove theo xe.em ngồi ngóng và chúc bác sớm tìm ra bệnh ah

hatranvanha69

Tài xế O-H
Bác kiểm tra công tắc trên ổ khóa xem sao , công tắc này để cho hôp lock biết chìa khóa chưa lấy ra khổi ổ khóa , nếu nó biết chưa lấy chìa khóa ra thì nó sẻ không lock đâu

CupDiec

Tài xế O-H
Em vẫn chưa tìm ra đc nguyên nhân các cụ ạ em đã làm theo bài mà các cụ đã dạy rồi hên xui thôi chứ đến lúc khách lấy xe thì ok nó ko tự khoá nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên