Cần hỏi về hệ thống làm mát động cơ Xe Toyota Corolla

S
Bình luận: 6Lượt xem: 1,813

samson_auto

Tài xế O-H
Các bác nhiều kinh nghiệm cho e hỏi: Xe toyota corolla, động cơ 1s khi chạy được khoảng 10km thì nước làm mát trào ra ở bình nước phụ, nhưng e sờ và nước thì không thấy nước bị nóng, nhưng có lúc xe chạy nhiều hơn lại không bị sao cả. các bác chẩn đoán bệnh này hộ e.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
loại này hệ thống làm mát không có gì đặc biệt.nếu bị tắc két nước hay van hằng nhiệt thì nhiệt độ phải báo cao và càng đi ga cao nước càng ra nhiều.bệnh của bác em nghĩ nên kiểm tra cái nắp két nước, đổ không thừa nước ở bình nước phụ và nếu đã lâu chưa thông két thì cho em nó đi tắm cho mát, đảm bảo ok thôi

Engine 16

Thợ Phụ !
loại máy 1s vẫn chạy chế hòa khí xe cổ họ thường bỏ van quạt lại trực tiếp nữa thì nâu nóng .hiện tượng này nếu không thổi roang nhẹ thì lắp két có vấn đề.

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Thôi cụ thử dùng phương pháp giết từng máy một để kiểm tra xem sao. Theo kinh nghiệm của tui thì xe cụ chắc bị thổi roăng rồi đó. Vì cụ có một dữ liệu đó là nước trào khi nhiệt độ thấp. Và để cho chắc ăn thì kiểm tra hộ luôn cái nắp két nước xem van của nắp nó thế nào.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên