Cần sơ đồ mạch và rắc hộp kia moning 2009

phalaidat
Bình luận: 6Lượt xem: 1,417

phalaidat

Tài xế O-H
Nhà cháu chào các cụ , chúc các cụ luôn vui vẻ . Nhờ các cụ giúp em vấn đề này

nhà cháu có sửa cho khách một em kia Moning đời 2009 số tự động

moning 2011.jpg

Hiên tượng đầu tiên là không nổ sau đo đó chủ xe đề nhiều bình hết và nạp không vào điện nữa

khi em đến sửa có thay cho khách một cái bình mới vì cũng 4 năm sử dụng rồi ,nhưng thay xong đề không nổ ,kiểm tra bằng máy DS 708 thì báo nỗi hở mạch cảm biến trục cơ kiểm tra thì do đứt dây cảm biến ,đã sửa cho nổ được bốn hôm ,

sau bốn hôm khách có đi Hà Nội và đỗ xe nghỉ qua đêm đến hôm sau không đề được ,do chìa khóa mới cắt lên khách ít khi rút ra khỏi xe ,vì chủ xe là phụ nữ lên để ở nấc ac qua đêm ,

do chủ xe không biết lên gọi cứu hộ vào hãng, sau khi hỏi thông tin chủ xe thì khách có nói là sửa ở nhà .hiện tại thợ hãng đang phán hỏng ECU phải thay và bảo với khách do thợ ở nhà sửa lên làm hỏng

khách quay lại và chửi em không ra gì vì thấy thợ hãng bảo như vậy

Hôm trước sửa em có sơ đồ đàng hoàng ,cảm thấy không thỏa đáng lên em hen với khách sáng mai sẽ lên Hà Nội một chuyến xem cụ thể thế nào

số em đen do ổ cứng bị hỏng lên tài liệu về xe này bị mất.

em viết lên xin anh em hỗ trợ nhà em cái sơ đồ mạch của em nó ,rắc hộp ECU để em kiểm tra cụ thể xem thế nào ,chứ để khách chửi như vậy thật buồn .

Em này số tự động có ECU dùng chung cho cả hộp số

Rất cần các bác giúp ,nhà cháu xin cảm ơn

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Nhà cháu chào các cụ , chúc các cụ luôn vui vẻ . Nhờ các cụ giúp em vấn đề này

nhà cháu có sửa cho khách một em kia Moning đời 2009 số tự động

View attachment 27665

Hiên tượng đầu tiên là không nổ sau đo đó chủ xe đề nhiều bình hết và nạp không vào điện nữa

khi em đến sửa có thay cho khách một cái bình mới vì cũng 4 năm sử dụng rồi ,nhưng thay xong đề không nổ ,kiểm tra bằng máy DS 708 thì báo nỗi hở mạch cảm biến trục cơ kiểm tra thì do đứt dây cảm biến ,đã sửa cho nổ được bốn hôm ,

sau bốn hôm khách có đi Hà Nội và đỗ xe nghỉ qua đêm đến hôm sau không đề được ,do chìa khóa mới cắt lên khách ít khi rút ra khỏi xe ,vì chủ xe là phụ nữ lên để ở nấc ac qua đêm ,

do chủ xe không biết lên gọi cứu hộ vào hãng, sau khi hỏi thông tin chủ xe thì khách có nói là sửa ở nhà .hiện tại thợ hãng đang phán hỏng ECU phải thay và bảo với khách do thợ ở nhà sửa lên làm hỏng

khách quay lại và chửi em không ra gì vì thấy thợ hãng bảo như vậy

Hôm trước sửa em có sơ đồ đàng hoàng ,cảm thấy không thỏa đáng lên em hen với khách sáng mai sẽ lên Hà Nội một chuyến xem cụ thể thế nào

số em đen do ổ cứng bị hỏng lên tài liệu về xe này bị mất.

em viết lên xin anh em hỗ trợ nhà em cái sơ đồ mạch của em nó ,rắc hộp ECU để em kiểm tra cụ thể xem thế nào ,chứ để khách chửi như vậy thật buồn .

Em này số tự động có ECU dùng chung cho cả hộp số

View attachment 27666

Rất cần các bác giúp ,nhà cháu xin cảm ơn
Anh dặn chủ xe đừng nói với hãng là đi cùng thợ lên.Anh bảo xe Mor2009 nhưng cái ảnh anh up lên là 2010 rồi.Chính xác nó loại nào ạ ?
Mor2008 đèn gầm tròn ,số tự động thẳng hàng
Mor2009 đèn gầm tròn ,số tự động ziczac
Mor2010 đèn gầm Sport ,số tự động ziczac
Xe nhập động cơ 1.0 ,xe Thaco động cơ 1.1
Xe anh làm là ...?

phalaidat

Tài xế O-H
uote="kia_service, post: 311556, member: 78149"]Anh dặn chủ xe đừng nói với hãng là đi cùng thợ lên.Anh bảo xe Mor2009 nhưng cái ảnh anh up lên là 2010 rồi.Chính xác nó loại nào ạ ?
Xe anh làm là ...?[/quote]
Ra

Rắc hộp như trong ảnh đó em, con này 2009 nhìn không khác gì 2010 xe nhập em à ,cái hình xe trên chỉ là minh họa[DOUBLEPOST=1414933324,1414932974][/DOUBLEPOST]Cảm ơn cụ ,em cung hi vọng mọi chuyện tốt đẹp ote="anhchangbibibi, post: 311554, member: 175593"]Hy vọng hãng không làm gì với cái hộp , chúc cụ gặp may mắn ạ.[/quote]
Cam[DOUBLEPOST=1414933498][/DOUBLEPOST]hppj
Đừng bảo là mấy anh cứu hộ đã câu ngược cọc bình thì đen cho bác Đạt thật đấy, mong rằng mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Dân kỹ thuật khổ vậy đó
Cai hộp hỏng anh không ngại ,quan trọng là biết được nguyên nhân tại sao thôi

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
uote="kia_service, post: 311556, member: 78149"]Anh dặn chủ xe đừng nói với hãng là đi cùng thợ lên.Anh bảo xe Mor2009 nhưng cái ảnh anh up lên là 2010 rồi.Chính xác nó loại nào ạ ?
Xe anh làm là ...?
Ra

Rắc hộp như trong ảnh đó em, con này 2009 nhìn không khác gì 2010 xe nhập em à ,cái hình xe trên chỉ là minh họa[DOUBLEPOST=1414933324,1414932974][/DOUBLEPOST]Cảm ơn cụ ,em cung hi vọng mọi chuyện tốt đẹp ote="anhchangbibibi, post: 311554, member: 175593"]Hy vọng hãng không làm gì với cái hộp , chúc cụ gặp may mắn ạ.[/quote]
Cam[DOUBLEPOST=1414933498][/DOUBLEPOST]hppj

Cai hộp hỏng anh không ngại ,quan trọng là biết được nguyên nhân tại sao thôi[/quote]

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên