Cần tìm hiều về nút shif lock control ecu trên hộp số tự động ai biết giúp em với

D
Bình luận: 3Lượt xem: 1,376

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Cái nút đó để thực hiện thao tác thủ công là dùng tay để mở cái khóa cần số khi cái van điện nó không chịu hoạt động.
Bình thường để chuyển số từ P sang vị trí số khác bác phải đạp phanh thì cái van điện ở đó nó hoạt động mở để ta có thể đi số. Nếu bác đạp phanh mãi mà ko chuyển thì bác ấn vào cái nút đó rồi đi số nhé.

thanhco1983

Tài xế O-H
Cái nút đó để thực hiện thao tác thủ công là dùng tay để mở cái khóa cần số khi cái van điện nó không chịu hoạt động.
Bình thường để chuyển số từ P sang vị trí số khác bác phải đạp phanh thì cái van điện ở đó nó hoạt động mở để ta có thể đi số. Nếu bác đạp phanh mãi mà ko chuyển thì bác ấn vào cái nút đó rồi đi số nhé.
Hoặc trường hợp xe tai nạn, cần cứu hộ, đã ngắt ắc quy. Cụ muốn kéo xe lên sàn hoặc kéo xe đi đâu đó thì nhấn nó và chuyển cần số. P-R-N-D

vankiep

Tài xế O-H
Còn được dùng như khi pin xe của bạn là đã chết hoặc bạn không có chìa khóa và bạn cần phải đi chuyển xe ra khỏi chỗ đang đậu. Shift lock cho phép bạn chuyển hộp số qua những số khác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên