cần tìm sư phụ để học điện máy công trình

V
Bình luận: 32Lượt xem: 2,904

hocnghe

Tài xế O-H
Đạt ơi theo anh thì 1 nghề cho 9 còn hơn 9 nghề.
em cứ làm thật tốt oto đi đã vừa làm vừa học chẳng sư phụ nào truyền hết nghề cho em đâu, quan trọng là phải tự thân vận động thôi.
Tài liệu trên web quá nhiều mà cứ đọc hiểu tài liệu thì đã thắng 50% rồi.

vuquocdat

Tài xế O-H
a.phương: dạ vâng e cảm ơn anh ạ ! thôi thì vừa làm vừa học hỏi tích lũy vậy ! ca nào khó thì e lại alo xin sự trợ giúp của a :D! e xin được cảm ơn tất cả các bác trên đã chém nhiệt tình cho e !

maihatsuong

Tài xế O-H
Đạt ơi theo anh thì 1 nghề cho 9 còn hơn 9 nghề.
em cứ làm thật tốt oto đi đã vừa làm vừa học chẳng sư phụ nào truyền hết nghề cho em đâu, quan trọng là phải tự thân vận động thôi.
Tài liệu trên web quá nhiều mà cứ đọc hiểu tài liệu thì đã thắng 50% rồi.

Em ko đồng tình với Quan điểm với cụ học nghề tại sao em nói thế
-cũng chưa hẳn là sư phụ ko truyền nghề cho đệ tử,chắc đệ tử ko phẩm chất của 1 đệ tử thì sư phụ mới ko truyền đạt hết ,với quan điểm của cụ thì thế hệ sau này bao giờ mới khá /cụ hocnghe cũng là 1 cao thủ nhưng để chia sẻ gần như ko có,cụ nói là tài liệu trên web quá nhiều nhưng để hiểu nó thì phải có sự chia sẻ dìu dắt của sư phụ và đàn anh đi trước nữa
-tất nhiên học là phải tự thân vận động là điều đáng quý rồi
TB cá nhân em đi theo thầy 2 năm em biết chứ,thầy truyền cho ai và truyền nghề thế nào có hết ko phụ thuộc vào cá nhân từng đệ tử

docsach

Tài xế O-H
học ."you are learning every day".mỗi thầy dạy một cách và mỗi trò học một kiểu .a di đà phật ,thiện tai thiện tai......tiên trách kỷ hậu trách nhân

echnhua

Tài xế O-H
cụ muốn học nghề sửa chữa điện máy xây dựng thì cụ nên xin vào các xưởng sửa chữa thủy lực và điện dk máy xây dựng là tốt nhất chứ vào các trung tâm học không ăn thua đâu, cụ để lại số đt có gì em giới thiều cho một vài nơi

hocnghe

Tài xế O-H
-cũng chưa hẳn là sư phụ ko truyền nghề cho đệ tử,chắc đệ tử ko phẩm chất của 1 đệ tử thì sư phụ mới ko truyền đạt hết ,với quan điểm của cụ thì thế hệ sau này bao giờ mới khá /cụ hocnghe cũng là 1 cao thủ nhưng để chia sẻ gần như ko có,cụ nói là tài liệu trên web quá nhiều nhưng để hiểu nó thì phải có sự chia sẻ dìu dắt của sư phụ và đàn anh đi trước nữa
TB cá nhân em đi theo thầy 2 năm em biết chứ,thầy truyền cho ai và truyền nghề thế nào có hết ko phụ thuộc vào cá nhân từng đệ tử
Cụ lên đọc và tham gia nhiều với o-h cụ nhé.
Xin lỗi nếu có tham gia cùng cụ chủ thớt mà động đến gót chân asin củ cụ.

chipheo114

Tài xế O-H
Tôi xin góp ý một chút thế này.học ở đâu cũng được.đi ở đâu cũng song.làm ở đâu cũng nhiệt tình.cần cù bù thông minh.k biết thì hỏi.cụ đã là thành viên của diễn đàn thì các cụ cùng toàn thể anh em k bỏ rơi cụ.cái quan trọng cụ phải có cái tâm trong nghề.anh em cũng vẫn đang học hỏi lẫn nhau đây.hãy cố lên và yêu lấy nghề.

hocnghe

Tài xế O-H
Tôi xin góp ý một chút thế này.học ở đâu cũng được.đi ở đâu cũng song.làm ở đâu cũng nhiệt tình.cần cù bù thông minh.k biết thì hỏi.cụ đã là thành viên của diễn đàn thì các cụ cùng toàn thể anh em k bỏ rơi cụ.cái quan trọng cụ phải có cái tâm trong nghề.anh em cũng vẫn đang học hỏi lẫn nhau đây.hãy cố lên và yêu lấy nghề.
LIKE cho tinh thần của cụ, điều đó đang đã và sẽ luôn luôn là như vậy với O-H với các thành viên cầu tiến có tâm.

huulylanh

Tài xế O-H
cụ ác thế
sao cu ko lấy 1 số dây điện quấn quanh người rùi đầu kia nối với dây cao áp rùi nhờ ai đó để thử xem zui lắm đó
chém tí cho zui nha:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

chxm

Tài xế O-H
Mấy gã này tranh luận vui vẻ. Cái quan trọng học trò có tiêu hóa kiến thức thầy dậy. Nhớ học để hiểu mới làm được. Không hiểu kiến thức của thầy, cũng bằng không. Chớ nghĩ thầy giấu

hocnghe

Tài xế O-H
Mấy gã này tranh luận vui vẻ. Cái quan trọng học trò có tiêu hóa kiến thức thầy dậy. Nhớ học để hiểu mới làm được. Không hiểu kiến thức của thầy, cũng bằng không. Chớ nghĩ thầy giấu
Thế ai dạy thầy mình nhỉ sách vở... ngày trước và giờ là google đầy dãy đó thôi
Quan trọng là ở mình có quyết tâm và đam mê ko thôi.
Mình cũng đã qua những ngày loay hoay như vậy giờ muốn đem những gì mình đã trải qua tham gia cùng chủ thớt thôi.
Cũng chẳng có ý gì
Chúc những ai đang muốn vào nghề này có đủ quyết tâm và đam mê.

BK_AUTO

Tài xế O-H
2 cụ muốn theo hầu MCT trước tiên phải tháo 1 cái buji ra chịt chặt tay vào bugi,tay còn lại chọc vào cái lỗ lắp bugi ,rồi nhờ ngừơi đề ,nếu máy nổ được thì gọi cho CỤ GIẺ nhé,,
Hihi chém gió tý sory mod

Hello các Pro, Em là thành viên mới vào diễn đàn, em cũng công tác bên máy chuyên dụng được vài năm rồi. Thực ra thì ề nguyên lý chung của điện là như nhau thôi, các bạn đã biết điện của xe con thì điện máy công trình cũng gần gần vậy. Quan trọng là chúng ta làm loại xe nào cần có sơ đồ mạch điện và biết cách đọc bản vẽ, cộng với logic điện là OKIE.
Em mới vào chém liều có gì không phải xin các Pro bỏ qua cho.
Thanks a lot .

chxm

Tài xế O-H
GỬI những người có tâm học nghề hướng nghiệp
.trong diễn đàn HUI thì việc học lẫn nhau là việc tự nhiên. khi tham dự vào diễn đàn là trong tâm mỗi người, ai cũng nghĩ là trau dồi kiến thức. những người giỏi
ví dụ :
- thầy bói , thảo hà, pờnờ, huyndai, giẻrách, lạc hậu...
cũng nghĩ mình phải học thêm. chứ đâu dám nghĩ mình biết hết kinh nghiệm trên đời !
vậy tôi nghĩ rằng những ai có tâm học thì xác định là học trò xuất sắc. chỉ có thầy tìm học trò xuất sắc. tâm nguyện những người đi trước muốn bàn giao lại những gì mình gom góp cả cuộc đời. hãy quên đi những mặc cảm học đến thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên