cần trợ giúp garanty xe 82

hamhochoi
Bình luận: 9Lượt xem: 1,327

Tranminhket

Tài xế O-H
Bạn chỉnh gaangti lúc máy lạnh hay nóng, chỉnh gaangti là lúc máy đang nóng vì khi ta chạy xe dừng các vị trí đèn đỏ cần gaangti nhiễn không chết máy hay tiếng máy quá lớn, nếu đã chỉnh ở máy nóng mà vẫn chết máy khi xuống ga hơi nhỏ thì do máy xe bị xuppap chưa kín do cháy rỗ ( xoáy lại), lửu yếu (bugi lão hóa, bobin yếu) , xăng vào không điều ( lọc xăng hoặc bình xăng con dơ), lọc gió bẩn, buồng đốt không kín. Tất cả điều làm ảnh hưởng đến ga angti.

congtoan123456

Tài xế O-H
ban muon chinh gaangti thi ban phai dam bao nhung yeu to sau
1: he thong nhien lieu phai tot.
2: nhiet do yeu cau de chinh gaangti phai tu 80 do tro len..
3: he thong jio tot.
4: bugi, sucpap, co coi co bi dong ko kinh ko.
de xe ban co gaangti chuan ban kiem tra lai cac he thong tren ban se dc gaangti nhu mong muon.
chuc ban thanh cong

hamhochoi

Tài xế O-H
Cảm ơn tất cả mọi người.
Tối nay mình vừa tháo hoi ra kt rồi. Do secmang hơi bị hở. Còn các secmang khác bt. Chắc do thợ truớc ng ta tkiem dùng secmang cũ lắp vào. Tối mai minh sẽ thay bộ secmang mới rà xupap và lắp lại . Mọi người chờ kết quả nhé.

hamhochoi

Tài xế O-H
Hôm nay mình đã lắp hơi xong. Kq thất vọng wá. Vẫn như xưa. Để ở chế độ N thj nổ ngon n vào số để garanty thi lim dàn rồi chết. Xe vẫn hoạt động bình thường. Mình đã thay ic 4chân thay quận điện thay buzi. Nhưng vẫn không được. Đã ngắt dây tắt máy khi dùng ic 5chân. Mà cũng không được. Mai còn cái mobin thử thay nót xem tn. Anh em đợi kêt quả nhe. Anh em nào có góp ý j thì cứ conmen nhé. Cảm ơn.

hamhochoi

Tài xế O-H
Hôm nay xe mình sửa được rôi.xe mình bị hai nguyên nhân chính đó là xe bị cháy ba lá côn nên bị dính.nên khi vào số để garanty thi ko đi được. Và nguyên nhân nữa là do chế của mình có vấn đề. Kim ga cối bị mòn wua. Hôm nay mình đã thay ba lá côn xe đã được rồi n vẫn còn chưa ưng ý lắm. Hôm nào thay nốt bộ kim cối xem thế nào.
Chân thành cảm ơn các anh chị em.

hamhochoi

Tài xế O-H
Theo mình thấy xe 81 82 đến giờ này cũng cũ quá rồi. Gần như con nào ga lên cũng khói đen mù mịt ( ga tại chỗ) bugi đen xì.theo mình là do kim cối ( kim ga cối ga) lâu ngày bị mòn. Mua bộ kim cối mới lắp vào ngon luôn. Xe mình hết cả bệnh chết máy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên