Cần trợ giup Huyndai Poster 2 đơi 2008 bi mất áp dầu

longtans
Bình luận: 27Lượt xem: 2,024

hocnghe

Tài xế O-H
Người viết phần mềm cho xe này đã tính hết các khả năng rồi. Trường hợp bục vỡ cả ổng dầu là không thể sảy ra nếu hệ thống nguyên bản.
Vỡ ống dầu có 2 khả năng nếu đời thấp dưới 2008 thì do bị bịt cái valve limit.
Van này sẽ xả áp nếu áp vượt 1650bar theo sách nói thế. Khi ấp đã vượt quá cao dẫn tới hỏng kim bục ống dầu. Và loiix đc lưu vào ecu.
Nếu xe từ 2008 trở lên thì con van điều áp bằng điện dạng van tỷ lệ điều biến độ rộng xung. Hệ thống này đưicj cải tiến an toàn hơn nhưng cũng lắm bệnh đi kèm.
Trường hợp xe của cụ chủ rất ó khả năng là ecu lưu lỗi lên van scv ko cho dầu vào khoanh bơm.

phaocoi

Tài xế O-H
Người viết phần mềm cho xe này đã tính hết các khả năng rồi. Trường hợp bục vỡ cả ổng dầu là không thể sảy ra nếu hệ thống nguyên bản.
Van này sẽ xả áp nếu áp vượt 1650bar theo sách nói thế. Khi ấp đã vượt quá cao dẫn tới hỏng kim bục ống dầu. Và loiix đc lưu vào ecu.
Nếu xe từ 2008 trở lên thì con van điều áp bằng điện dạng van tỷ lệ điều biến độ rộng xung. Hệ thống này đưicj cải tiến an toàn hơn nhưng cũng lắm bệnh đi kèm.
Trường hợp xe của cụ chủ rất ó khả năng là ecu lưu lỗi lên van scv ko cho dầu vào khoanh bơm.
Theo phán đoán bác @hocnghe rất hợp lý đấy e có ý kiến thế này bác nhé bác rút hết giắc mấy con cảm biến liên quan đến ống nhiên liệu đi tháo thử đường từ bơm lên ống nhiên nhiệu đề thử xem có dầu lên không , nếu không thử thay hộp đi là vừa!

anhchanghocviec

Tài xế O-H
cách khắc phục là xóa lỗi thôi phải không cụ

tranduclong

Tài xế O-H
Em thấy khả năng khi bục ống tuy ô xe của bác bị lỗi cảm biến áp suất ống Rail. Lỗi này phải dùng máy để xóa thì nó mới cho cấp dầu vào bơm cao áp. Làm dòng kim điện mà không có máy thì khoai lắm bác ạ. Em đang ở Hà Nội nếu bác ở Hà Nội em có thể qua giúp bác.

longtans

Tài xế O-H
lỗi cảm biến ống rail thì van scv k cấp dầu cho khoang bơm cao áp à bác.mà van scv được điều khiển như thế nào bác nhỉ.nhờ chỉ dùm em tý với đc k ạ.cảm ơn bác nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên