Cần trợ giúp về vấn đề kim phun của động cơ D4CB - Hyundai

S
Bình luận: 6Lượt xem: 1,343

sieucar

Tài xế O-H
Em chào các bác, các cụ ạ. Chả là em đang gặp vấn đề này, mong các cụ, các bác đả thông dùm ạ:
Em là sinh viên năm cuối đang làm đồ án tốt nghiệp động cơ phun dầu điện tử D4CB của Huyndai. Chả là các tín hiệu cần có để kim phun hoạt động như: cảm biến trục khuỷu, cảm biến trục cam và cảm biến áp suất ống rail đều đủ cả mà khi khởi động chỉ có 2 kim ở máy số 4 và số 3 phun, còn máy số 1 và 2 thì không phun. Đề khoảng mấy lần vậy thì các cây kim phun ở máy 1 và 2 phun lên 1 lần rồi không phun nữa, trong khi 2 cây kia vẫn phun liên tục. Sau đó em thử lấy tín hiệu từ cây kim phun được ban đầu cấp cho các cây kim phun không được để thử kim có chết hay không thì nó lại phun liên tục. Lúc này em mới nghi nghờ tới giắc cắm kim phun bị bẩn hay tiếp xúc kém do lâu ngày, nên em đã dùng RP7 để vệ sinh giắc, nhưng vẫn không được, đã thử dùng giắc cốt nhỏ để cắm thay cho giắc kim phun mà kết quả vẫn vậy. Các bác giúp em với !

vietduy234

Tài xế O-H
đo thông mạch dây điện về hộp nhớ phải dwoixs 1 ôm nhé .
do điên ngay tại chân hộp băng đồng hồ hoác dùng dền led thử nếu không có điện thì là bị hộp rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên