Cần tư vấn điều hòa

H
Bình luận: 11Lượt xem: 1,179

hoangkhoa

Tài xế O-H
hôm nay xưởng có xe điều hòa mát kém, em kiểm tra thì khi bật máy lạnh thì thấp áp thấp gần về chân không, cao áp 100 psi, ga đủ, khách mới làm lại toàn bộ không lâu.. em chưa bít bắt đầu từ đâu mong các bác chém nhẹ tay.
sao cụ lại biết ga đủ.mà đường thấp áp lại về gần chân không.cụ kiểm tra lại có lẽ bị dò dỉ ga nhỏ ở đâu rùi nên lạnh kém,cụ thử tiêm thêm tý ga nữa xem sao?

nguyenminhnam

Tài xế O-H
Mát kém là xuống hết là bao nhiêu độ bạn, bạn dùng nhiệt kế kiểm tra nhiệt độ xem.bạn phải dùng cách loại trừ để xử lí vụ này thôi, chứ khi 1 bộ phận bất thường đều ảnh hưởng tới độ lạnh của hệ thống.

tailieusuachua

Tài xế O-H
thực ra vụ này em cũng không rõ lắm,nhưng em có một chút kinh nghiệm có gì sai sót các bác bỏ qua cho em nhen
trước tiên bác đo lại đường áp thấp và áp cao
áp thấp từ 1,5 -> 2,5 kg.áp cao từ 14 -> 16 kg
nếu hai điều này ok thì bác vệ sinh lại giàn lạnh cho em với ,nếu một trong hai cái này ko đủ thì bác xem lại ga của mình đi
việc không kém quan trọng nữa là ga hết do mình dùng lâu ngày hay là bị xì đường ống ,hay là bị xì dàn lạnh nữa đó,bác kiểm tra kỹ lại đừng nên chủ quan vì người ta đã làm rồi
trường hợp của bác em nghĩ chắc không ảnh hưởng gì tới lóc đâu .
có gì các bác bỏ qua cho em nhé

minhduc1208

Tài xế O-H
cụ dựa vào đâu mà bảo gas đủ hả?theo em em nó đang thiếu gas và 1 điều quan trọng nữa là cụ làm xe gì? nhiệt độ ngoài trời lúc đó khoảng bao nhiêu.còn nếu như cụ vẫn nói gas đủ và các thông số như trên thì cụ vệ sinh giàn nóng ,thay phin lọc thêm tý van nữa rồi nạp gas đảm bảo không mát không lấy tiền.
nếu muốn người khác tư vấn chính xác thì cụ phải nói rõ tất cả các thông số nhé.

hoangthts

Tài xế O-H
xe này xưởng em moi thay phin, ve sinh dàn nóng, dàn lạnh.. không lâu, em cũng đã bổ xung thêm ga nhưng hiệu quả, em nghi là van tiết lưu kẹt đóng, do sư phụ đị lễ hội nên em không dám phán bừa đành hẹn khách hôm sau quay lại

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Muốn biết còn gas, thiếu gas hay không thử xả ra 1 chút là biết. Áp tĩnh là bao nhiêu ko thấy nói mà với áp suất khi bật AC như thế cụ lại dám khẳng định gas đủ. Tắc van thì phải xem áp cao đã. Áp 7kg/cm2 thì em nghĩ gần hết gas rồi . cụ xem lại hở ở đâu đi. Chứ với thời tiết và áp suất này mà cụ còn nói kém mát gì nữa!

PT_Denso

Tài xế O-H
cao áp 100 Psi, thấp áp gần về chân ko thỳ có nghĩa là phải tìm chỗ nào rò rỉ ga rùi xử lí, sau đó nạp ga cụ ợ

bluesail102

Tài xế O-H
thấp áp gần về 0, cao áp có 100 mà bác bảo là đủ gas là sai rồi. nếu như bác nói thì con em này thiếu gas rồi. nếu không biết thông số chuẩn mà sư phụ lại đi vắng thì bác mang đồng hồ sang con xe còn tốt cắm thử xem thông chuẩn là như thế nào. bác không nói là xe gì nên em cung khó giúp bác lắm. bác cung cấp thêm thông tin để anh em tiện giúp bác nhé

baolinh2012

Tài xế O-H
hôm nay xưởng có xe điều hòa mát kém, em kiểm tra thì khi bật máy lạnh thì thấp áp thấp gần về chân không, cao áp 100 psi, ga đủ, khách mới làm lại toàn bộ không lâu.. em chưa bít bắt đầu từ đâu mong các bác chém nhẹ tay.
cụ kiểm tra lại ga xem có rò rỉ không .nếu áp thấp về gần o mà cao áp cũng không cao có thể cả bị tắc ở đâu nữa đó.kiểm tra lại phin lọc đi cụ a

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên