Cần tư vấn về cài đặt hộp bóng khí các dòng xe Mercedes - Benz

ngochoang83
Bình luận: 10Lượt xem: 1,451

ngochoang83

Tài xế O-H
các bác làm nhiều có kinh nghiệm xin chỉ dùm em cách cài đặt hộp bong khí xe mes vời ah. mà cho em hỏi các cao thủ là tại sao xe mes hộp bóng khí đã nổ rồi mà có hộp thì dùng được có hộp thì không . có rất nhiều trương hợp phải cài lại mới dùng đươc tiếp ah

checkcar

Tài xế O-H
các bác làm nhiều có kinh nghiệm xin chỉ dùm em cách cài đặt hộp bong khí xe mes vời ah. mà cho em hỏi các cao thủ là tại sao xe mes hộp bóng khí đã nổ rồi mà có hộp thì dùng được có hộp thì không . có rất nhiều trương hợp phải cài lại mới dùng đươc tiếp ah
em không hiểu cụ nói gì nhwung em nghĩ nôm na là đèn SRS túi khí . khi cài đạt túi khí cần có máy chuyên và người chuyên nghiệp thực hiện nó . và nếu bác có hộp thì có thể rest lại bộ nhớ cho IC theo em bác nên thay hộp luôn......vì vấn đề an toàn

lehuyvu79

Tài xế O-H
Mec đả nổ rồi thì kg dùng dc nữa ,cho dù cụ mua bong bóng mới hộp cũ, phụ tùng thay thế nguyên comle bao gồm bong bóng ,hộp,dây bell, mà cụ cho em hỏi cụ sử dụng máy gì để reset SRS,nếu là lỗi ảo cụ có thể reset còn lỗi do hệ thống thì thay mới rất tốn kém đó

phamhuy

Tài xế O-H
Theo em thấy chỉ có 1 số it trường hợp mới cần thay hộp thôi cụ ạ, em làm 5 chiếc tai nạn thì chỉ có 1 hộp phải thay. Quan trọng là thay thế hết các thiết bị có ngoài nổ (mà bị nổ, còn không nổ không cần thay) và hộp prefuse nữa thôi ạ.

huy_auto

Tài xế O-H
thường thi khi túi khí dã nổ thì phải thay dây đai an toàn va các túi khi đx nổ rroif cắm may resert lại thôi la ok

ngochoang83

Tài xế O-H
thuc ra neu dung thy nen thay het nhung neu thay ma van phai cai dat thy se lam ntn
nhung xe doi moi phai cai olline . dan tho du co may chuyen lieu cai co ok ko?
thong thuong mes cu ko phai thay hop . minh cung da tung thu nghiem tren xe roi .

ngochoang83

Tài xế O-H
hop bk minh co the rest bang hai cach phan cung va phan mem . ban nao rest lai phan cung co the su dung lai chua chac ok , minh rest phan mem la ok. van de la nhung xe phai cai olline thy co cach nao de rest lai phan mem ko?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên