Cần tư vấn về ngành nghề ô tô

TranAnhVu1
Bình luận: 40Lượt xem: 3,945

TranAnhVu1

Tài xế O-H
E sắp sửa bước vào cánh cổng CĐ, ĐH. các Anh đi trước tư vấn cho e biết với ạ. KT ô tô và Công NGhệ ô tô 2 là 2 cái khác nhau hay đều là 1 thứ ạ... khi e vào học KT ô tô trong trường xong e có đủ khả năng để ra ngoài làm việc chưa ạ... hay đã đủ khả năng để mở 1 gara chưa ạ hay cần phải đi học thêm nghề ở ngoài nữa ạ... để sửa chữa và bảo dưỡng 1 chiếc xe hơi SUAXECHUYENNGHIEPe cần học về ngành gì ạ...
Các Anh cho e lời khuyên bây giờ e nên đi học nghề về ô tô hay học ĐH về ngành ô tô ạ
E xin cám ơn !!!

ledoan

Tài xế O-H
E sắp sửa bước vào cánh cổng CĐ, ĐH. các Anh đi trước tư vấn cho e biết với ạ. KT ô tô và Công NGhệ ô tô 2 là 2 cái khác nhau hay đều là 1 thứ ạ... khi e vào học KT ô tô trong trường xong e có đủ khả năng để ra ngoài làm việc chưa ạ... hay đã đủ khả năng để mở 1 gara chưa ạ hay cần phải đi học thêm nghề ở ngoài nữa ạ... để sửa chữa và bảo dưỡng 1 chiếc xe hơi SUAXECHUYENNGHIEPe cần học về ngành gì ạ...
Các Anh cho e lời khuyên bây giờ e nên đi học nghề về ô tô hay học ĐH về ngành ô tô ạ
E xin cám ơn !!!
Mới ra trường học trên lý thuyết là nhiều về thực tế ít và vấp chưa có kinh nghiệm thì sao mở xưởng luôn được .trừ khi bác có vài tỷ mở ra thuê người làm

anhchanghocviec

Tài xế O-H
E xin cám ơn !!!
kĩ thuật với công nghệ khác nhau hả cụ
công nghệ nó nhiều thứ lắm.

ga_auto37

Tài xế O-H
Đại học mà quất đi bác ơi..khuyên chân thành...còn mở xưởng thì với cái tư duy đại học cộng với học hỏi kinh nghiệm bên ngoài cụ mở xưởng vô tư..nếu cụ lắm tiền..

nvshg

Tài xế O-H
E xin cám ơn !!!
Đại học thì sướng được thêm 4 năm nữa rồi ra trường với 1 bồ lý thuyết còn học nghề thì sau 4 năm tay nghề cũng khá và gần với cái gọi là mở xưởng hơn

ga_auto37

Tài xế O-H
Đại học thì sướng được thêm 4 năm nữa rồi ra trường với 1 bồ lý thuyết còn học nghề thì sau 4 năm tay nghề cũng khá và gần với cái gọi là mở xưởng hơn
Dù gì cái bằng đại học vẫn hơn..còn học trường nghề thì ra trừong cũng không biết gì mà làm..và học đại học cung ra trường không biết gì mà làm xe..ruốt cuộc chẳng cái nào biết nên học cái đại học có phải hơn không?? Xin việc hay tìm việc gì nó cũng sướng hơn..

TranAnhVu1

Tài xế O-H
Dù gì cái bằng đại học vẫn hơn..còn học trường nghề thì ra trừong cũng không biết gì mà làm..và học đại học cung ra trường không biết gì mà làm xe..ruốt cuộc chẳng cái nào biết nên học cái đại học có phải hơn không?? Xin việc hay tìm việc gì nó cũng sướng hơn..
dạ...e cám ơn ^^

TranAnhVu1

Tài xế O-H
Mới ra trường học trên lý thuyết là nhiều về thực tế ít và vấp chưa có kinh nghiệm thì sao mở xưởng luôn được .trừ khi bác có vài tỷ mở ra thuê người làm
tất nhiên là k thể mở khi mới ra trường rồi cụ ^^... tiện thể cụ cho e hỏi mở một gara nhỏ theo cụ tầm bao nhiêu củ là ít =))

doanducbinhpro

Tài xế O-H
Chào chú em !
Kỹ thuật Ô tô đào tạo theo định hướng thiết kế, tốt nghiệp bằng kỹ sư, học 4,5-5 năm, điểm đầu vào cao hơn .
Công nghệ ô tô đào tạo theo định hướng bảo trì, bão dưỡng máy móc ( nói chung là như kỹ sư thực hành bên nước ngoài ), tốt nghiệp bằng cử nhân, học đại học thì 4 - 4.5 năm, cao đẳng thì 3 năm.
Cao đẳng hay đại học thì ra ngoài cũng như thằng ngố, nhưng mà ko có cái bằng đó thì lương cực thấp, cơ hội thăng tiến ko có.
chú muốn làm kỹ thuật viên, chủ gara hay làm kỹ sư cho bọn nước ngoài ???

ga_auto37

Tài xế O-H
Chào chú em !
Kỹ thuật Ô tô đào tạo theo định hướng thiết kế, tốt nghiệp bằng kỹ sư, học 4,5-5 năm, điểm đầu vào cao hơn .
Công nghệ ô tô đào tạo theo định hướng bảo trì, bão dưỡng máy móc ( nói chung là như kỹ sư thực hành bên nước ngoài ), tốt nghiệp bằng cử nhân, học đại học thì 4 - 4.5 năm, cao đẳng thì 3 năm.
Cao đẳng hay đại học thì ra ngoài cũng như thằng ngố, nhưng mà ko có cái bằng đó thì lương cực thấp, cơ hội thăng tiến ko có.
chú muốn làm kỹ thuật viên, chủ gara hay làm kỹ sư cho bọn nước ngoài ???
Thế éo nào ngày xưa tôi học tên trường cao đẳng nghề kỹ thuật..khoa công nghệ ôtô..vậy theo bác nói thì vừa học thiết kế và vừa hướng bảo trì ư..bảo trì thì cung có nhưng thiết kế tôi chưa duoc hoc luôn..

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
E xin cám ơn !!!
- Bác moi từ đâu ra cái cụm từ "kỹ thuật ô tô" và "công nghệ ô tô" vậy? Hai cái đó chung 1 trường hay khác trường?
- Bác học trường nào?
- Học trong trường xong thì chưa sửa được xe đâu
- Học trong trường ra, có thể mở được xưởng. Nếu học được thì càng nhiều càng tốt, không thừa đâu
- Để sửa được xe, bác nên học về ô tô thôi
- Bác nên đi học đại học, đàng nào cũng một công học, mà đằng nào thì ra trường cũng phải đi học việc từ đầu vì có biết gì đâu. Tuy nhiên cần cân nhắc là học đại học lâu hơn, tốn tiền hơn nên là thằng ăn bám lâu hơn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
kĩ thuật với công nghệ khác nhau hả cụ
công nghệ nó nhiều thứ lắm.
Nghe cho nó oai, sẽ câu được nhiều khách(sinh viên) để thu được tiền nhiều hơn, chứ từ lúc đổi tên, có khác cái gì đâu: vẫn trường đó, lớp đó, giáo viên đó, giáo trình đó, và chất lượng vẫn kém như thế đó

nvshg

Tài xế O-H
Ý của em là xin vào gara nào đó để học nghề cơ cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên