Cần tư vấn về việc thay đổi đèn pha xe dream II

S
Bình luận: 2Lượt xem: 6,439

SatanReborn

Tài xế O-H
Em là thành viên mới của diễn đàn, trước hết thì xin chúc các bác 1 năm mới an khang và vui vẻ :D
Em có con xe Dream II, giờ muốn thay đổi màu đèn pha thành màu xanh dương. Ra hàng quen hỏi thì người ta bảo phải thay đổi nguồn điện trong xe, gọi là đấu bóng xenon. Em có đủ tiền rồi, đang định mùng 5 ra xem hàng đấy mở chưa để thay xong đi chơi cho máu, mặc dù vẫn FA. Cơ mà em vừa lên http://www.denxe.vn/den-xe-may/den-pha-xe-may.html xem, thấy nó có bán bóng đèn pa xe máy siêu sáng, thay vào là đc luôn, ko cần thay đổi nguồn điện trong xe. Em đang phân vân, ko biết là nên ra hàng, bảo người ta thay đổi nguồn điện hay là mua bóng về rồi ra hàng nhờ người ta thay (chỗ bán bóng đèn lại ở HCM, em ở HN nên cũng ngại, bác nào biết chỗ bán 2 cái đèn pha xe máy M5 siêu sáng & đèn xinhan xe máy siêu sáng T20 ở Hà Nội thì tốt quá). Các bác tư vấn giúp em với!

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
Chào cụ..! Cụ cũng tranh thủ quảng cáo được trang WEB cho anh em rồi đấy. Nhưng không sao, cảm ơn cụ. Nếu cụ đã quan tâm đến vấn đề này thì xin trở lại với thắc mắt của cụ nhé..!
===========================================================
Em xin hỏi cụ là, mục đích của cụ là gì, muốn cho đèn xe của mình sáng hơn, hay là muốn độ để chơi đèn xenon cho oách :D. Em đưa ra 2 lý do để cho cụ có thể lựa chọn, nói về con DREAM II thì thôi khỏi nói rồi, đó đã từng là ước mơ của nhiều người bởi nhưng ưu việt không thể chối bỏ được.
Nếu túi tiền rủng rỉnh và sẳn sàng đầu tư cho ước mơ của mình, thì cụ nên độ sạc và lắp bóng Xenon. Bửa nay giá lắp tỏng thể là 1tr7 rồi, bảo hành hẳn hoi nhé. Bao gồm: Độ sạc, Sạc ATTILA, Bộ bóng Xenon, Bình điện 12V7A, và một vài thứ lằn nhằn nhưng quan trọng :D
Nếu chỉ cần đèn mình sáng hơn, thì chẳng cần phải chơi bóng siêu sáng đâu cụ ạh, thêm khoảng chi phí thì không nên. Vì với bóng đèn sẳn có mà bền nữa, ta độ sạc một chút, cho bóng đèn phát huy hết công suất của nó là sáng vô tư rồi. Giá cả vụ này có thể thương lượng được. Bao gồm: Độ sạc, Sạc ATTILA (nếu muốn), và một vài thứ lằn nhằn nhưng quan trọng :D

Chúc cụ lựa chọn sáng suốt và bán được nhiều bóng đèn nhé :D:cp

motorooch

Tài xế O-H
Chào cụ..! Cụ cũng tranh thủ quảng cáo được trang WEB cho anh em rồi đấy. Nhưng không sao, cảm ơn cụ. Nếu cụ đã quan tâm đến vấn đề này thì xin trở lại với thắc mắt của cụ nhé..!
===========================================================
Em xin hỏi cụ là, mục đích của cụ là gì, muốn cho đèn xe của mình sáng hơn, hay là muốn độ để chơi đèn xenon cho oách :D. Em đưa ra 2 lý do để cho cụ có thể lựa chọn, nói về con DREAM II thì thôi khỏi nói rồi, đó đã từng là ước mơ của nhiều người bởi nhưng ưu việt không thể chối bỏ được.
Nếu túi tiền rủng rỉnh và sẳn sàng đầu tư cho ước mơ của mình, thì cụ nên độ sạc và lắp bóng Xenon. Bửa nay giá lắp tỏng thể là 1tr7 rồi, bảo hành hẳn hoi nhé. Bao gồm: Độ sạc, Sạc ATTILA, Bộ bóng Xenon, Bình điện 12V7A, và một vài thứ lằn nhằn nhưng quan trọng :D
Nếu chỉ cần đèn mình sáng hơn, thì chẳng cần phải chơi bóng siêu sáng đâu cụ ạh, thêm khoảng chi phí thì không nên. Vì với bóng đèn sẳn có mà bền nữa, ta độ sạc một chút, cho bóng đèn phát huy hết công suất của nó là sáng vô tư rồi. Giá cả vụ này có thể thương lượng được. Bao gồm: Độ sạc, Sạc ATTILA (nếu muốn), và một vài thứ lằn nhằn nhưng quan trọng :D

Chúc cụ lựa chọn sáng suốt và bán được nhiều bóng đèn nhé :D:cp
cụ cho biết địa chỉ với.....tôi ở quảng nam có gần địa chỉ cụ giới thiệu không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên