Cảnh Giác Với Vành Lazang Giả Và Cách Phân Biệt

B
Bình luận: 1Lượt xem: 3,487

bkdn

Tài xế O-H
Bạn muốn chiếc xe của mình trông thật thể thao và mạnh mẽ khi lắp đôi vành lazang đen bóng ?

Bạn muốn chiếc xe của mình trông thật thể thao và mạnh mẽ khi lắp đôi vành lazang đen bóng ?

Vậy đôi vành lazang bạn đang sử dụng liệu có phải là sản phẩm chính hãng YAMAHA ?

Xin mọi người chú ý : Trên thị trường Hải Phòng và các thành phố khác đã xuất hiện loại vành Lazang nhái nhãn hiệu YAMAHA, chúng giống hoàn toàn hàng Chính Hãng về mẫu mã, màu sắc…Nhưng còn chất lượng thì sao ??? Điều này thật tồi tệ đối với những người sử dụng chúng, Mình đã tận mắt chứng kiến và cậy vỏ sơn tróc ra của vành Lazang nhái, và điều thật bất ngờ hơn nữa là cặp vành Lazang giả này đã được lắp sẵn vào xe khi khách đến mua tại cửa hàng do YAMAHA ủy nhiệm

-Nếu như vấn đề này xảy ra ở ngoài chợ xe thì chẳng có vấn đề gì để bàn ở đây cả. Hãy xem các Dealer của YA như "VP" , "H..." , "PD" , "TP" , "DP" , "QB" làm ăn như thế nào. Chúng ta hãy bảo vệ người tiêu dùng như bảo vệ chính mình vậy ! ( Mình xin không được tiết lộ thông tin về Dealer đó ), vậy nên mình post bài này để chia sẻ kinh nghiệm với các bạn để tránh trường hợp mua phải hàng dởm …! Các bạn hãy tham khảo và so sánh nhé !

1- Vành giả bị tróc sau 1 thời gian sử dụng

2- Vành, trục bánh và bộ Mayơ-thắng sau luôn sơn cùng màu và cùng chất liệu.

3- Vành Lazang chính hãng luôn phủ lớp sơn đen sần (khi chạm vào bề mặt thấy ráp) và chỉ hơi bóng 1 chút

.4- Thông số kĩ thuật và tên hãng sản xuất và tên hãng đặt hàng dập đầy đủ trên vành chính hãng còn vành nhái thì không có.

Lưu ý : trên thị trường hiện có 2 loại vành Yamaha chính hiệu : 1 sản xuất tại Thái Lan đc cty Yamaha Motor Vn nhập khẩu và phân phối độc quyền tại các chi nhánh chính trực thuộc hệ thống công ty trên toàn quốc ( Cụ thể: Hệ thống các Town - Hà Nội, Hải Phòng, Sài Gòn, Đà Nẵng, Long Xuyên, Cần Thơ, Nha Trang, Huế ) và 1 sản xuất tại Indonesia (số lượng rất hạn chế do đc nhập theo đg xách tay) .

Các bạn nào có nhu cầu thì nên mua trực tiếp tại các chi nhánh nói trên của công ty. Giá trọn bộ là: Vành trước : 2,5 triệu đồng + Vành sau : 2,3 triệu đồng + Mayơ sau : 150.000 đồng = 4,950,000 đồng/Bộ• Chú ý: Bộ vành trên có thể lắp vào xe Jupiter và xe Sirius Hãy cảnh giác các bạn nhé !50 chiếc xe tham dự ngày hội thiết kế và trang trí xe đẹp của Yamaha.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên