captiva 2007 lỗi bơm xăng chạy liên tục.

binhoto92
Bình luận: 14Lượt xem: 3,307

binhoto92

Tài xế O-H
Chào các cụ. Hiện e đang gặp xe captiva 2.4 / 2007.mã lỗi P0629 Fuel pump control - circuit high. bật chìa khóa ON là bơm chạy liên tục. đã kiểm tra mạch ko bị chạm chập, thay mới cụm bơm xăng, áp xăng 3,5 kg. Vẩn ko hết bệnh. Kiểm tra dây khiển relay từ hộp ra luôn luôn có 12v > xác định hỏng hộp. giá hộp hơi chát nên chủ xe ko thay, chấp nhận sống với lũ. Có cụ nào đã xử lý được bệnh này mà không cần thay hộp chưa ạ ?

hungem

Tài xế O-H
- Dòng này thay hộp quá chát,sống chung với lũ đi bạn,áp như thế bình thường,xe hoạt động không vấn đề gì,không sao đâu bạn

LDDien

Tài xế O-H
Chào các cụ. Hiện e đang gặp xe captiva 2.4 / 2007.mã lỗi P0629 Fuel pump control - circuit high. bật chìa khóa ON là bơm chạy liên tục. đã kiểm tra mạch ko bị chạm chập, thay mới cụm bơm xăng, áp xăng 3,5 kg. Vẩn ko hết bệnh. Kiểm tra dây khiển relay từ hộp ra luôn luôn có 12v > xác định hỏng hộp. giá hộp hơi chát nên chủ xe ko thay, chấp nhận sống với lũ. Có cụ nào đã xử lý được bệnh này mà không cần thay hộp chưa ạ ?
Cụ đã sử lý dc bệnh này chưa? xe mình cũng bệnh như này mà chưa có phương án cụ ah

Giang-Oto

Tài xế O-H
hộp con này thay giá cũng chát, cài cắm lại cũng vất vả. tốt nhất bác nên gửi hộp tới mấy chổ chuyên sửa hộp ấy, tình trạng này gặp nhiều, có người vẫn sửa được mà.

vanhoa1984

Tài xế O-H
Bơm nó chỉ chạy khi bật chìa khoá on thôi chứ bác ,nếu ơn chìa bơm chạy cũng không sao cả ,nó có đường dẫn hồi xăng lại khi quá áp mà ,có điều chạy liên tục bơm xăng hay chết thôi

P.Sang

Tài xế O-H
Bơm nó chỉ chạy khi bật chìa khoá on thôi chứ bác ,nếu ơn chìa bơm chạy cũng không sao cả ,nó có đường dẫn hồi xăng lại khi quá áp mà ,có điều chạy liên tục bơm xăng hay chết thôi
Ví dụ tai nạn vẫn on chìa xăng vẫn đk bơm . Rất dễ nổ xe nguy hiểm ấy bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên