Captiva báo lỗi p0420 cần giúp đỡ

tranhungkm
Bình luận: 53Lượt xem: 10,569

duythach

Tài xế O-H
khi đó ngắt cb oxy số 2 rồi mà, coi như giống xe chỉ có 1 cảm biến, cb2 sẽ ghim cứng giá trị thông số của 1 máy chạy bình thường, điện ắc quy là 13,5-14,5 khi máy nổ, hạ áp qua vài lần điện trở và có tụ hóa ổn áp thì với điện áp 0,1v-0,2v (ứng với trạng thái nghèo) là sai số ko đáng kể

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Theo ý tui ( 1 thợ sửa tivi ) là bạn đo điện áp cảm biến oxy số 2 khi nó hoạt động bình thường rồi cấp áp cho ECU đúng như vậy và ngắt chân điện áp vào ECU của cb oxy số 2, kiểm tra bộ xúc tác nếu bị tắc thì thông 1 ít chứ không đục bỏ hoàn toàn, sẽ tiết kiệm đc kha khá xèng với điều kiện chủ xe dễ tính ko yêu cầu làm như nguyên bản ( ở nước ta có cầu kỳ nặng nề vấn đề tiêu chuẩn khí xả như âu-mỹ mô)
Đảm bảo bác là nó vẫn lỗi như thường

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
khi đó ngắt cb oxy số 2 rồi mà, coi như giống xe chỉ có 1 cảm biến, cb2 sẽ ghim cứng giá trị thông số của 1 máy chạy bình thường, điện ắc quy là 13,5-14,5 khi máy nổ, hạ áp qua vài lần điện trở và có tụ hóa ổn áp thì với điện áp 0,1v-0,2v (ứng với trạng thái nghèo) là sai số ko đáng kể
Thế thì nó sẽ báo sớm hơn ạ

quanghungmufc

Tài xế O-H
Cụ lại hiểu sai rồi, hiệu qua của bộ xúc tác càng lớn khi lượng ôxi trong khí thải sau khi qua bộ xúc tác càng ít( ít hơn lượng ôxi ở đầu vào bộ xuc tác), như vậy nều muốn đánh lừa nó thì cụ phải cấp điện áp khoảng 0,8- 0,9V thì mới đc chứ. Cháu không biết nó có khả thi hay không, cụ nào có khả năng làm mạch ổn áp rồi thử xem kết quả thế nào để mọi người học tập!

Hgtuc89

Tài xế O-H
Mình đã thay cảm biến 2 con xịn,bầu xúc tác mà cũng ko hết đc bệnh.đi 20km lại nổi p0420.đang fix thử con o2 số 2 xem thế nào.cũng váng đầu với con mor nhập 2016 báo o2 số 2.làm đủ kiểu mà chưa hết.khoai ghê các bác ạ

truong750

Tài xế O-H
Mình đã thay cảm biến 2 con xịn,bầu xúc tác mà cũng ko hết đc bệnh.đi 20km lại nổi p0420.đang fix thử con o2 số 2 xem thế nào.cũng váng đầu với con mor nhập 2016 báo o2 số 2.làm đủ kiểu mà chưa hết.khoai ghê các bác ạ
vệ sinh lọc gió, kim phun, buồng đốt , bugi, đổ xăng 95 chỗ nào uy tín nữa ạ, e nghĩ do chất lượng hòa khí không đạt nên mới báo lỗi o2

Hgtuc89

Tài xế O-H
vệ sinh lọc gió, kim phun, buồng đốt , bugi, đổ xăng 95 chỗ nào uy tín nữa ạ, e nghĩ do chất lượng hòa khí không đạt nên mới báo lỗi o2
Mh đã làm hết cách r bạn ạ,chiều qua khách quay lại.mh bỏ con o2 số 2 ra fix lại.xe đã chạy 50km mà chưa thấy báo lại,chờ ban con mor 2016 nữa.mh dùng điện thoại để lên diễn đàn định up cho ae xem mà ko đc.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên