Caterpillar C 245 bị nóng đỏ turbo

hoangthanhhp
Bình luận: 9Lượt xem: 2,295

hoangthanhhp

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ, em đang gặp 01 em caterpillar C 245, bị nóng đỏ tubo và bây giờ máy chỉ làm việc khoảng 15p là nhiệt độ nên trên 80c, máy yếu không làm được. em đã kiểm tra sơ bộ: nước làm mát đầy đủ, bơm nước khỏe. đã chế thêm 01 két nước và 01 cánh quạt gió nữa. Tháo nhấc mặt quylat ra không thấy thổi gioăng, khpang buồng đốt sạch sẽ không bám muội nhiều.
Hiện tại em chưa tìm được hướng sử lý kính mong các cụ chém hộ nhà em vài phát...! cám ơn các cuh nhiều !:7:

hoc_hieu

Tài xế O-H
Ðề: Caterpillar C 245 cần giúp đỡ

Kính thưa các cụ, em đang gặp 01 em caterpillar C 245, bị nóng đỏ tubo và bây giờ máy chỉ làm việc khoảng 15p là nhiệt độ nên trên 80c, máy yếu không làm được. em đã kiểm tra sơ bộ: nước làm mát đầy đủ, bơm nước khỏe. đã chế thêm 01 két nước và 01 cánh quạt gió nữa. Tháo nhấc mặt quylat ra không thấy thổi gioăng, khpang buồng đốt sạch sẽ không bám muội nhiều.
Hiện tại em chưa tìm được hướng sử lý kính mong các cụ chém hộ nhà em vài phát...! cám ơn các cuh nhiều !:7:

Tôi không nhầm thì e này của cụ phun dầu điện tử thì phải ? và bệnh của e nó chủ yếu ở mấy cái kim phun. cụ thử kiểm tra xem tôi mới gặp pan này ở pc450-7 CAT thì tôi chưa gặp. chúc cụ thành công.

hoangthanhhp

Tài xế O-H

Em này kim thường, chiều nay kiểm tra lại thì thấy supbap bị hở. e dang cho tháo già lại supbap. cụ nào có thêm cao kiến gì thì chém thêm cho em vài phát nữa nhé ! serial number engine: CATERPILLA 9Y-9153
:7:

M

muithituyet.ls

Khách

Bạn kiểm tra lại bơm cao áp xem hoặc vòi phun nhiên liệu bị đái cũng bị hiện tượng này

toantrinh

Tài xế O-H

thế thì bác xem lại thời điểm và chỉnh lại xupap xem, kiểm tra lại cả kim nữa, chứ em thấy con này của bác hơi lâu rồi cũng có khả năng bác không dùng đúng nước làm mát của hãng và dầu động cơ của nó là 15w- 40, mà bác có cái seri sai rồi đó là danh điểm thôi bác ạ

hoangthanhhp

Tài xế O-H

Con này của em vừ lắp máy xong nổ ngon lành đang đang cho thử tải để bàn giao thì vỡ van tổng của 02 bơm thủy lực (van chia). Đang đợi gửi từ bên Hàn Quốc về. Mấy hôm nữa có em lắp vào cho thử tải có gì sẽ thông báo sau.:105:
Còn seria Động cơ là đúng đấy không phải danh điểm phụ tùng đâu.......

hitachi55ur91

Tài xế O-H

Không cứ gì là do nước máy mới nóng cụ thử kiểm tra két sinh hàn và hệ thống thủy lực xem sao áp bơm khỏe quá mà động cơ yếu thì máy vẫn nóng như thường

Mr.Pono

Pờ Nờ

Như cụ nói thì máy ngon, làm mát ngon lành chứ nhỉ ??? 15' sau nhiệt lên trên 80 độ là ngon đấy chứ

Bệnh đỏ Turbo của máy nhà cụ có thể chỉ là bệnh hở xupap xả. Nhà em mần 2 em thế này rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên