CATIVA đời 2007 bị nặng lái khi đánh gặp nước

checkcar
Bình luận: 9Lượt xem: 1,112

checkcar

Tài xế O-H
các cụ ạ .em đang làm cativa đời 2007 em nó bị bệnh sau. xe chạy trời nắng thì không sao cứ mỗi tội trời mưa vào tay lái nặng nhu bị ma kéo vậy. con cativa này cảm biến góc lái có thể không sử dụng cũng không ảnh hưởng gì em tìm 2 tuần mà chưa ra bệnh em đã kiểm tra cú chạy vào vũng nước là đánh lại như tay lái cơ và nặng hơn em chả hiểu nguyên nhân cái gì cũng tốt chỉ có cái tội là vào cua mà gặp nước là tay lái nặng a e nào gặp trường hợp như em chém cho em vài câu để tối nay em ngủ ngon. máy cắm vào không lối nhe em sài gscan

lutu_lutu

Tài xế O-H
chào bác theo như bác diển tả thì nên tra keo vào hai đầu ghim điện ở dưới cây thước tay lái . có khả năng ,lúc trước xe e cũng bị như vậy mà vì xe cỏn bh nên họ thay mới cây thước tay lái vẩn còn ,nên họ cho keo vảo thỉ cải thiện hơn .nếu bị cứng như bác nói : ví dụ khi đánh lái qua phải bị cứng thì trả nhẹ lái về trái sau đó vể phải là như bình thưởng .bác thử làm như e khi gặp nước bị nặng .

checkcar

Tài xế O-H
dòng xe này xe nào cũng có .ở cây thước tay lái dưới gầm xe dều có một đầu dây điện hết bác
dòng cativa này đó là cảm biến góc lái, không sử dụng nó tay lái vẩn nhẹ bong nhưng chả hiểu vì sao con nay lại bị thế em chả biết nguyên nhân con con này tay lái bình thường bác ak.
bác nào chém em 1 câu

checkcar

Tài xế O-H
chủ đề này đã đến lúc kết thúc em nó bị dây cu roa các cụ nhé. ban đâu em tưởng chất lượng dầu và van mở đường dầu bị tắc nhưng nguyên nhân là em nó bị trườn dây

ls600hybryd

Tài xế O-H
các cụ ạ .em đang làm cativa đời 2007 em nó bị bệnh sau. xe chạy trời nắng thì không sao cứ mỗi tội trời mưa vào tay lái nặng nhu bị ma kéo vậy. con cativa này cảm biến góc lái có thể không sử dụng cũng không ảnh hưởng gì em tìm 2 tuần mà chưa ra bệnh em đã kiểm tra cú chạy vào vũng nước là đánh lại như tay lái cơ và nặng hơn em chả hiểu nguyên nhân cái gì cũng tốt chỉ có cái tội là vào cua mà gặp nước là tay lái nặng a e nào gặp trường hợp như em chém cho em vài câu để tối nay em ngủ ngon. máy cắm vào không lối nhe em sài gscan

khongnhungayhomnay đã viết:
chủ đề này đã đến lúc kết thúc em nó bị dây cu roa các cụ nhé. ban đâu em tưởng chất lượng dầu và van mở đường dầu bị tắc nhưng nguyên nhân là em nó bị trườn dây

Như cụ nói dây curoa em nó bị trùng hoặc chai khi gặp nước sẽ bị trượt do mất ma sát làm cho vòng tua bơm trợ lực bị giảm dẫn tới áp suất dầu bị giảm và làm cho lái nặng hơn nhưng chẳng nhẽ khi dây curoa bị trượt mà lại không có tiếng kêu kít kít à , nguyên nhân này mà tìm tới 2 tuần ah :dl:dl hay là cụ tài chém quá nên chăng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên