Câu hỏi khó về thuật ngữ garage thường dùng

chun_cp
Bình luận: 18Lượt xem: 2,139

chun_cp

Tài xế O-H
Các bác có chửi e ngu cũng được ạ. Chẳng là trên chỗ e làm viết trên giấy là cụm tăng tốc. Trong đầu e cứ nghĩ cái cụm tăng tốc này là cụm biến mô. Em biết biến mô cũng giống như li hợp. Mong các bác xem suy nghĩ của e có sai không? Và nếu có thì cụm tăng tốc nằm trước và sau cái je ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác có chửi e ngu cũng được ạ. Chẳng là trên chỗ e làm viết trên giấy là cụm tăng tốc. Trong đầu e cứ nghĩ cái cụm tăng tốc này là cụm biến mô. Em biết biến mô cũng giống như li hợp. Mong các bác xem suy nghĩ của e có sai không? Và nếu có thì cụm tăng tốc nằm trước và sau cái je ạ
Bác cho cái ảnh đi, tôi sợ bác gọi tên không chuẩn

kuli_tyt202

Tài xế O-H
cụm tăng tốc là tăng tốc cái gì, trên hộp số hay trên động cơ.
- biến mô không thể gọi là cụm tăng tốc được bác ạ

kingcooker

Tài xế O-H
bác hiểu sai chỗ này rồi .Biến mô có chức năng ly hợp chứ không phải là ly hợp . Ở 1 dải tốc độ hoặc chế độ chạy nào đó của xe thì nó mới đóng vai trò là ly hợp ,còn lại thì là khuếch đại momen không thôi

HaQuocPHap

Tài xế O-H
Cụm tăng tốc ở biến mô...hồi jo đó nghe đó bác...bác nếu có hình ảnh thì cho e xem thử nó như thế nào voi nha. Tại biến mô thì chỉ dùng để thay như li hợp điều khiển tự động phù hop với từng trạng thái hoạt động của oto.

Petrolimex-vn

Tài xế O-H
"Biến mô" trong kỹ thuật, ngoài thợ gọi là "trái bí" cụ ạ. Cái cụ nói nó nằm chổ nào?? Em vãn chưa hình dung ra.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên