CDX 2009 lỗi cam ! nhờ các cụ ạ .

oto16ahn
Bình luận: 42Lượt xem: 7,241

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
tình hình em cũng gặp em y như vậy chạy nó lì máy lên dốc như đi bộ
báo lỗi p000b lỗi bên cam xả
tháo ra cam bên xả lệch khoảng 5 độ em chế dưỡng cam kiểu móc cua hay anh em hay dùng thế móc hàng em phang xong chạy ngon lành vèo vèo dc 1 tuần vẫn vèo vèo ok
sau 2 tuần lỗi cũ lại xảy ra các cụ ah lại bò lên dốc
hôm nay em đặt lại cam chạy lại vèo vèo thế mới đau giờ em thay cái gì đây các cụ loại này dưỡng cam cũng ko khó chế em thấy quá đơn giản
chỉ có điều tại sao sau 2 tuần bệnh cũ tái phát nhỉ

daiphongoto3

Tài xế O-H
Hnay em khám 1 con CDX 2009 xe hiện đang gặp bệnh mong đc các cụ tư vấn giúp.cụ nào ở HN đã xử lý lỗi này rảnh rỗi có thể đi xử lý cùng em giúp em ạ. ssdt em 0908 368616
Hiện tượng xe là đi tốc độ 60-80km/h thì tay lái hơi rung,đạp ga thì máy không thốc luôn . xe đi đạp ga dải vòng từ 2000-3000 thi thoảng có hiện tượng òa ga lên .
em xin tả kĩ hiện trạng xe ạ :
xe nổ galangty êm,ban đầu em đến check lỗi tùm lum xóa đi thì hết.em tiến hành vệ sinh bướm ga,kim phun va thay bugi . chạy thử xe ra cao tốc thì xe có hiện tượng đi đến tốc độ 60km/h thì tay lái rung ( cái này em dự do lốp hoặc phần cơ ở gầm) , hiện tượng tiếp là đang đi ở tốc độ 60km/h (vòng tua khoảng hơn 2000) đạp ga lên thì máy k vọt luôn mà khoảng 1/5 s sau nó mới phi ,xe mới thốc. thi thoảng thôi ạ,thi thoảng có hiện tượng òa ga ở vòng tua từ 2000-3000 v/p . đi cực khó chịu.dầu AT và dầu máy cũng mới thay rồi ạ . do xe mới mua lại lên hiện tượng lỗi này em k lắm đc chủ trước như thế nào.
Sau khi chạy thử khoảng 30km trên đại lộ Thăng Long về thì em check đc lỗi :
P000B ''B'' camshaft position slow response .
em mời chỉ thay bugi và vệ sinh bướm ga,kim phun thôi ạ !
mong đc sự giúp đỡ của các cụ ạ .[/q
1. bác vs hai cái van cưả cụm vvti di nhe.
2. bác đặt lại cam đi.

duytung1988

Tài xế O-H
tình hình em cũng gặp em y như vậy chạy nó lì máy lên dốc như đi bộ
báo lỗi p000b lỗi bên cam xả
tháo ra cam bên xả lệch khoảng 5 độ em chế dưỡng cam kiểu móc cua hay anh em hay dùng thế móc hàng em phang xong chạy ngon lành vèo vèo dc 1 tuần vẫn vèo vèo ok
sau 2 tuần lỗi cũ lại xảy ra các cụ ah lại bò lên dốc
hôm nay em đặt lại cam chạy lại vèo vèo thế mới đau giờ em thay cái gì đây các cụ loại này dưỡng cam cũng ko khó chế em thấy quá đơn giản
chỉ có điều tại sao sau 2 tuần bệnh cũ tái phát nhỉ
có khi nào bộ bánh giăng buluycam xả bị bẩn kẹt hoặc mòn mới gây nên tình trạng vậy ko ạ ... vì e nhớ ko nhầm con này có còn có đường dầu để mở sớm muộn thời điểm đóng mở xupap cả bên hút lẫn bên xả ..đấy là ý kiến của e

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên