cerato 2009 MT lỗi c1261

E
Bình luận: 16Lượt xem: 5,167

Engine 16

Thợ Phụ !
các cụ cho em ý kiến .xe em gặp báo lỗi c1261 Steering Angle Sensor Not Calibrated xóa không hết tay lái vẫn nhẹ bình thường em lái xe thấy cũng không có gì lạ cả .hay là trình độ lái xe của em kém quá lên không cảm nhận được .tóm lại là nó lổi đèn EPS các cụ chém giúp em vài lời nha. thanks !

gobig0808

Tài xế O-H
Con cảm biến góc quay vô lăng này cũng là 1 phần tử trong hệ thống esp mà bác.như lỗi của bác theo e trước hết bác hỏi chủ xe trước đó có làm gì ở đâu tháo cụm vô lăng ra ko,để ngừa trường hợp trước đó ng ta lắp sai.nếu có thì bác tháo ra vệ sinh cảm biến này và chia vô lăng đặt lại cho chuẩn,nếu ko thì bác cũng cứ tháo ra kiểm tra vệ sinh lại.

hondacuper

Tài xế O-H
các cụ cho em ý kiến .xe em gặp báo lỗi c1261 Steering Angle Sensor Not Calibrated xóa không hết tay lái vẫn nhẹ bình thường em lái xe thấy cũng không có gì lạ cả .hay là trình độ lái xe của em kém quá lên không cảm nhận được .tóm lại là nó lổi đèn EPS các cụ chém giúp em vài lời nha. thanks !
bác phân tích dữ liệu xem giá trị góc lái của nó là bao nhiêu, bác thử reset lại xem

auto22

Tài xế O-H
cái này bác chạy thử xe xem có bị đâm lái không nếu đâm thì chỉnh cho hết đâm rồi cám máy vào reset là ok

vantrung178

Tài xế O-H
LỖI NÀY LÀ DO CHƯA HIỆU CHỈNH ĐIỂM KHÔNG.CHẮC LÀ DO XE NÀY THÁO THƯỚC LÁI HOẶC THAY ROTUYN LÁI NÊN BỊ LỆCH ĐIỂM KHÔNG CỤ.CẦN CẮM MÁY VÀO HIỆU CHỈNH LẠI ĐIỂM KHÔNG CHO NÓ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cụ kiểm tra lại trên diễn đàn có bài viết toàn bộ về lỗi này rồi ,có rất nhiều tư vấn của các chuyên gia và kết quả sửa chữa .Lỗi này chỉ cài đặt lại Angle Sensor.cài thì không quá phức tạp nhưng chủ yếu cụ cũng phải hiểu biết về nó thì sủ lý sẽ hiểu quả hơn .Cố tìm đi nhé bài đã có thể ở bên nhà cũ .Chúc cụ thành công..

xebo

Tài xế O-H
cụ phải xem nó có bị nhao lái k
nguyen nhân do đâu
kiểm tra hết phần gầm đẫn đến nhao lái.ok rồi thi dặt lại cảm biến góc lái.rest lại bang gds hoặc gscan là ok

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
2009 thì là trợ lực điện.Loại này cũng đã xuất hiện có con tự chết cảm biến góc lái.Dựa theo hiện tượng để loại trừ.
Một là nếu nó đã từng tháo trục lái hoặc hạ thước lái ,kèm theo biểu hiện khi phanh nó nhao về 1 bên.Kiểm tra data trong hệ thống ESP mà khi đặt thẳng vô lăng nó báo khác 0 DEG thì khả năng chỉnh lại lái và đặt lại điểm không cho Angle Sensor là hết.
Hai là nó kèm theo hiện tưởng thỉnh thoảng bị cứng lái.Chưa từng bị hạ thước hay tháo trục và kiểm tra.Thì khả năng là chết cảm biến.Đương nhiên phải thay.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cũng như đã từng tư vấn cho các cụ về hiện tượng này ở những kỳ mục trước .Nhưng nay có thể do chuyển sang nhà mới nên cũng có thể chuyển chưa kịp so với nhu cầu của mọi người .Và sin nói thế này ,hiện tượng C1261 Steering Angle Sensor Not Calibrated thì chỉ cần bật chìa khóa điện lên mà chưa nổ máy ta đánh lái đã thấy nhẹ lái rồi .Sau khi cài đặt điểm không cho thước lái tức là Angle Senso thì hiện tượng trên sẽ hết và đèn EPS cũng sẽ tắt luôn .Chỉ khi nổ máy thì đánh lái mới nhẹ thì coi như đã hoàn thành công việc .

hung dong anh

Tài xế O-H
Nếu độ chụm xe bình thường , lái nhẹ nhàng thì với máy Gscan bạn cắm máy bật nguồn bình thường chìa khoá xe thì bật on ( không nổ máy ) khi máy chuẩn đoán hiện ra phần chọn hãng xe bạn chọn hãng xe bạn đang cần reset . Khi bạn chọn hãng song ở màn hình máy chuẩn đoán sẽ hiện nên bốn ô công cụ như bình thường . Lúc này bạn chọn ô bên phải ở trên ( VEHICLE S/W MANAGEMENT ). Khi bạn chọn ô này song thì trên màn hình sẽ xuất hiện một loạt tên các dòng xe của hãng mà bạn đã chọn trước đó . Lúc này bạn chọn tên xe bạn muốn reset và vào phần bạn cần reset và thực hiện theo là OK . Chúc bạn ngày mới vui vẻ.

Engine 16

Thợ Phụ !
mấy ngày nay em bận quá lên quên mất không báo cáo lại các cụ .tình hình em làm song rồi em reest lại LÀ OK ngay .cảm ơn các cụ nhiều.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên