Chaly 50cc gặp bệnh nan y

K
Bình luận: 29Lượt xem: 10,549

kislovebaby

Tài xế O-H
Chào các bác.Em đang có chiếc Chaly 50cc giờ nó đang gặp bệnh oái oăm ạ
1)Đang đi bình thường tự dưng chết lịm may sau đó đạp nổ hoài nhưng không nổ.Để yên 1 lúc sau lại nổ.Nhưng đi 1 đoạn lại chết(em đã ktra lại,Chế hòa khí,bugi,ống tuy ô tất cả đều ổn định)
2)Bánh sau đi đảo và vẩy đuổi như sắp lung ra,mớm phanh chân ở tốc độ chậm là xe rê lốp(có thể gây đổ xe)
3)Nhân tiện em muốn kiếm vài món đồ cho em nó:giá sắt bắt đèn và đồng hồ đời đèn vuông 82 84,đèn pha+cụm đồng hồ đời 84.
Tiện đây bác nào có phưởng pháp chữa hoặc có địa chỉ nào chuyên làm Chaly thì để lại lời nhắn thông tin địa chỉ cho em với ạ.Trân thành cảm ơn AE oto-hui đã ngó qua topic của em

sinhduong1410

Tài xế O-H
máy của bác có thể bị ruppe rồi.do chết bơm nhớt.lúc máy nóng lên bạc máy nở ra k thể chạy lên xuống trong xylanh đc.
=>thay bơm nhớt làm lại nòng,piston nữa đấy.chứ xước rồi
còn bánh sau như sắp rơi ra là do bạc gắp lỏng,lốp chửa,bi nhông.bác coi lại mấy thứ đó đi.
chúc bác chữa lành bệnh em nó.

3zoka

Tài xế O-H
Em góp thêm chút: Có thể là em nó bị tắc lỗ thông hơi nắp bình xăng bác ah, bác cũng cần kiểm tra thay thế cốc lọc xăng bằng nhựa phia trước bộ chk nhé.Chúc bác sớm chữa khỏi bệnh cho em nó./

auto.is250c

Tài xế O-H
1)Đang đi bình thường tự dưng chết lịm may sau đó đạp nổ hoài nhưng không nổ.Để yên 1 lúc sau lại nổ.Nhưng đi 1 đoạn lại chết(em đã ktra lại,Chế hòa khí,bugi,ống tuy ô tất cả đều ổn định)
2)Bánh sau đi đảo và vẩy đuổi như sắp lung ra,mớm phanh chân ở tốc độ chậm là xe rê lốp(có thể gây đổ xe)
3)Nhân tiện em muốn kiếm vài món đồ cho em nó:giá sắt bắt đèn và đồng hồ đời đèn vuông 82 84,đèn pha+cụm đồng hồ đời 84.
Tiện đây bác nào có phưởng pháp chữa hoặc có địa chỉ nào chuyên làm Chaly thì để lại lời nhắn thông tin địa chỉ cho em với ạ.Trân thành cảm ơn AE oto-hui đã ngó qua topic của em
tai thời điểm chêt mấy bác đạp thử bugi co đánh lủa không ah ? em so chết IC.

John C Stennis

Tài xế O-H
1/ Có khả năng bô bin sườn sử dụng lâu ngày các lớp cách điện tróc hết nên khi hoạt đông đến nhiệt độ cao là ngủm luôn và khi nguội lại thì hoạt động ok.
2/Bạn kiểm tra lại bạc đạn bánh sau,siết lại gấp sau và độ rơ của cốt càng thắng nếu rơ lớn quá phải đi đóng bạc thau lại
Thanks!

duchoa098

Tài xế O-H

CHaly bệnh thường gặp là bình xăng bị cặn nhiều quá nên bị nghẹt, để lâu 1 tí mới xuống xăng

kislovebaby

Tài xế O-H
Đã mang ra thợ?? Nhưng thợ đã làm gì với chiếc xe?
thay phụ tùng nào?
có sửa chỗ nào không? hay là chỉ ngó rồi nói không hư gì hết, mang xe về?

thợ đã rửa chế,xúc bình xăng,thay ống tuy ô,thay bugi tẩu bugi mới,thay mobin ic mới,kết quả vẫn vậy bác ạ,bánh sau đi lắc đổi cho vành cho lốp.

duchoa098

Tài xế O-H
Cách sử lí sao hả bác

tháo bình xăng chính ra, đổ vào 1 lít xăng + 1 bịch tán 6ly (khoảng 100 con), đậy nắp xăng lại và lắc mạnh cho ra ghỉ sét
đổ xăng và tán ra lại sẽ có thêm cặn dơ, để lắng cặn và làm tiếp tục như trên cho đến khi nào sạch thì thôi
nhớ tháo khóa xăng ra vệ sinh và thay luôn lọc xăng mới

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên