Chào các bác, tư vấn giùm em về đồ án động cơ với.

V
Bình luận: 5Lượt xem: 1,032

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Thưa các bác em đang định làm đồ án tốt nghiệp về các vấn đề xung quanh động cơ oto đời mới các bác có thể gợi ý cho em là mình nên làm phần gì là hay nhất không ah, cám ơn các bác rất nhiều.

- Động cơ EFI thỳ trước tới giờ nhiều người làm rồi.
Theo cá nhân em, cụ nên chọn đề tài động cơ Common Rail , đây là đề tài ko mới, nhưng để nói về nó thỳ nhiều vấn đề để khai thác lắm cụ ạ.

Chúc cụ thành công.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Nếu bác làm đồ án giấy thì không nói làm gì, chứ bác làm một cái động cơ phun xăng nổ ok được thì là rất tốt cho bác sau này mà mình nghĩ làm được mô hình thì điểm cũng cao. Còn nếu bác làm đồ án giấy thì cái nào cũng được, thật sự từ đồ án giấy ra thật nó còn xa nhau lắm. Còn làm mô hình Common Rail thì tiền rất lớn và phức tạp hơn xăng, khó làm hơn nhiều. Mình nghĩ bác nên làm một cái động cơ phun xăng điện tử là được :)

svdongluc

Tài xế O-H
Ðề: Chào các bác, tư vấn giùm em về đồ án động cơ với.

Em cũng đang chọn đề tài tốt nghiệp đây. Em cũng đang chọn Commonrail nhưng thấy nó hơi khó nhưng em thấy nó khá hay. Em biết đề tài này khó nhưng em muốn thử làm để khám phá cái hay của nó. Phun xăng điện tử thì được học nhiều rồi nên em không chọn. Các bác nào có tài liệu hay tư vấn gì giúp em với. Cứ chia sẻ trên diễn đàn là em cám ơn rồi......:5::5::5::5::5:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên