Chế độ xe cao gầm lên có được không

hanhthuy1990
Bình luận: 8Lượt xem: 3,892

nguyenvanbao

Tài xế O-H
ngày trước em nhìn thấy có một xe, em không nhớ rõ là xe j nhưng em thấy nó độ cho cái rotuyn cân bằng dài ra nột chút, em nhìn thì thấy xe có vẻ cao lên một chút nhưng không biết chạy nó có chòng chành không vì em cũng khong dc chạy thử. xe này nó có 2 càng A, càng A trên và càng A dưới. em cũng chẳng nhớ rõ là xe j

buiquangnghia_1990

Tài xế O-H
em chưa được chiêm ngưỡng carnival độ cao lên bao giờ nhưng hilux và ranger thì nhiều rồi người ta độ lên những 5->7 cm.giảm sóc lấy của ARB cụ ạ.chạy thử con hilux thì đáng sợ như đi thuyền biển đó

hanhthuy1990

Tài xế O-H
em chưa được chiêm ngưỡng carnival độ cao lên bao giờ nhưng hilux và ranger thì nhiều rồi người ta độ lên những 5->7 cm.giảm sóc lấy của ARB cụ ạ.chạy thử con hilux thì đáng sợ như đi thuyền biển đó
bác đã thấy rồi và có biết nó làm việc ok không bác? vì cải tiến thiết kế và chưa làm lần nào nên không biết có ổn không?

banbe12c4

Tài xế O-H
Chổ em có ông khách chạy lào - việt muốn độ cho gầm xe cao lên với chiếc KIA CARNIVAL mà không biết có bác nào chế độ chưa ạ? về nguyên tắc ta có thể chế được không?[/quote Theo mình trước tiên bạn độ lốp dùng lốp có kích thước lớn hơn, sau độ thêm lò xo, thì gầm cao máy thoáng liền, lưu ý tính toán khung vỏ trước khi thay lốp mới.
[MERGETIME="1405089776"][/MERGETIME]
Chổ em có ông khách chạy lào - việt muốn độ cho gầm xe cao lên với chiếc KIA CARNIVAL mà không biết có bác nào chế độ chưa ạ? về nguyên tắc ta có thể chế được không?
theo mình bạn lên độ lốp lớn hơn lưu ý khung vỏ khi chọn lốp, bác độ tiếp lò xo và giảm chấn. chúc bacs thành công
[MERGETIME="1405089782"][/MERGETIME]
Chổ em có ông khách chạy lào - việt muốn độ cho gầm xe cao lên với chiếc KIA CARNIVAL mà không biết có bác nào chế độ chưa ạ? về nguyên tắc ta có thể chế được không?
theo mình bạn lên độ lốp lớn hơn lưu ý khung vỏ khi chọn lốp, bác độ tiếp lò xo và giảm chấn. chúc bacs thành công

hoa35ktxd

Tài xế O-H
Xe Carens bọn em đều thêm cục độn tự chế cao 2cm vào cái lò xo bánh sau (gọi là nâng mông ạ), chạy phe phé.
Cục độn của Hàn Quốc những 4cm, cao quá bọn em không dùng.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Xe Carens bọn em đều thêm cục độn tự chế cao 2cm vào cái lò xo bánh sau (gọi là nâng mông ạ), chạy phe phé.
Cục độn của Hàn Quốc những 4cm, cao quá bọn em không dùng.
vậy hả bác. ông này muốn nâng 5cm bác ạ. nhưng phải nâng cả trước và sau chứ bác nâng sau nhìn nó chổng mông sao?
[MERGETIME="1405089776"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1405089782"][/MERGETIME]

em cũng có ý định như vậy. cảm ơn bác!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên