Chế tạo thiết bị thu phát tín hiệu điều khiển tốc độ Ô TÔ

phalaidat
Bình luận: 4Lượt xem: 1,157

phalaidat

Tài xế O-H
Tình trạng xe chạy quá tốc độ đã sảy ra những vụ tai nạn nghiêm trọng, lên em làm bài này để cùng thảo luận mong các bác đưa ra những sáng kiến và công nghệ hay, để hạn chế cũng như điều khiển tóc độ của xe bằng sóng.Để khi gặp biển báo lái xe có nhấn ga xe cũng chỉ chạy ở tốc độ quy định.
Em xin vẽ 1 hình cho bài này .Mong các bác cùng thảo luận nhé!

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Để giải quyết vấn đề nan giải này, việc đầu tiên cần có giải pháp cho vấn đề đâu đầu tạm gọi là thiết bị "camera nhận dạng biển báo tốc độ". Còn tại Việt Nam thì phải có giải pháp đau đầu hơn là thiết bị "camera nhận dạng biển báo tốc độ Thông Minh". Vì tại Việt Nam quá nhiều biển báo núp lùm, treo ngược, biển không đúng chuẩn, biển bị che khuất .v.v...
Giải quyết được vấn đề đó thì những việc sau đó chỉ là chuyện vặt :))

phalaidat

Tài xế O-H
Để giải quyết vấn đề nan giải này, việc đầu tiên cần có giải pháp cho vấn đề đâu đầu là thiết bị "camera nhận dạng biển báo tốc độ". Còn tại Việt Nam thì phải có giải pháp đau đầu hơn là thiết bị "camera nhận dạng biển báo tốc độ Thông Minh". Vì tại Việt Nam quá nhiều biển báo núp lùm, treo ngược, biển không đúng chuẩn, biển bị che khuất .v.v...
Giải quyết được vấn đề đó thì những việc sau đó chỉ là chuyện vặt :))
Em nghĩ nếu thiết bị Biển báo phát được sóng thì dù có che khuất nó cũng làm nhiệm vụ được phải không bác

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Em nghĩ nếu thiết bị Biển báo phát được sóng thì dù có che khuất nó cũng làm nhiệm vụ được phải không bác
Nó phát sóng được thì gọi là "Cái Gì Báo" chứ không còn gọi là "Biển Báo" nữa =)). Uh mà sáng hay tối kiến này cũng hay đó. Biết đâu ông nhà Ta nghĩ đến "Cái Gì Báo" rồi sản xuất thiết bị nhận biết có "Báo" rồi bán đại trà =))

phalaidat

Tài xế O-H
Nó phát sóng được thì gọi là "Cái Gì Báo" chứ không còn gọi là "Biển Báo" nữa =)). Uh mà sáng hay tối kiến này cũng hay đó. Biết đâu ông nhà Ta nghĩ đến "Cái Gì Báo" rồi sản xuất thiết bị nhận biết có "Báo" rồi bán đại trà =))

Các bác cứ chém biết đâu một ngày nào đó thiết bị do O-H chế tạo biết đâu lại nổi tiếng bác nhỉ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên