Chevrolet 2011 báo lỗi p0140

T
Bình luận: 7Lượt xem: 3,731

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Cảm biến ô xi loại này có mạch sấy nên có 2 dây sấy và 2 dây tín hiệu vào trong hộp.khi xe báo lỗi này thì không có nghĩa là cảm biến này hỏng đâu bác ah mà nó còn liên quan đến nhiieeu hệ thống khác.với những lỗi này muốn làm triệt để mà không có thời gian theo dõi cũng khó,kể cả thay mói cũng chưa chắc đã được.chính vì vậy nên vệ sinh sạch sẽ em nó rồi nhờ chủ xe theo dõi giúp là tốt nhất.nếu nó bị lần 2 thì sẽ kiểm tra kỹ hơn.

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra dây sấy nữa nhé!đo thông mạch 2 dây cùng màu nhau,nếu có điện trở thì cảm biến của cụ chưa hỏng đâu,mặt khác cụ vệ sinh cảm biến bằng cách thổi ống hơi thật sạch cảm biến rùi láp ráp vào. chúc xe cụ nhanh lành bệnh!:lx

Engine 16

Thợ Phụ !
4 dây có 2 dây cùng màu 1 +12v và 1 mas là dây sấy nha .2 dây còn lại là dây tín hiệu ăn thẳng vào ECU nếu đo qua bóng đèn 2 dây này lần ượt với dương ắc quy thì thấy bóng sẽ sáng tối hơn bình thường 1 tí nha nó lấy mát thông qua mas hộp .còn nếu đứt 1 dây không có gì như bác nói đó .thì phải kiểm tra xem chuột có sơi không thui .sao bác không cho cái tên xe cụ thể để anh em cho cái mạch để kiểm tra cụ thể nhỉ .Chevrolet 2011 cả đống xe .biết chém cái gì hơn nữa đây.xin chú ý cho nần sau nha .thanks !

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Cảm biến oxi báo lỗi đôi khi bác thay vào cái mới cũng chưa chắc đã đc đâu ạ.
Nó liên quan đến những cái khác nữa..
Ví dụ như hệ thống khí thải ra môi trường của bác vượt mức cho phép thì cảm biến oxi nó cũng báo ạ.
Lúc trước e có làm con Santafe bị y chang như thế.

trainghe87@

Tài xế O-H
4 dây có 2 dây cùng màu 1 +12v và 1 mas là dây sấy nha .2 dây còn lại là dây tín hiệu ăn thẳng vào ECU nếu đo qua bóng đèn 2 dây này lần ượt với dương ắc quy thì thấy bóng sẽ sáng tối hơn bình thường 1 tí nha nó lấy mát thông qua mas hộp .còn nếu đứt 1 dây không có gì như bác nói đó .thì phải kiểm tra xem chuột có sơi không thui .sao bác không cho cái tên xe cụ thể để anh em cho cái mạch để kiểm tra cụ thể nhỉ .Chevrolet 2011 cả đống xe .biết chém cái gì hơn nữa đây.xin chú ý cho nần sau nha .thanks !

nhưng xe nay tên cua nó la chevrolet luôn bác ạ.phom giông lacitty đời mới

hoangtun_auto

Tài xế O-H
Đo qua bóng đèn như thế nào vậy bác? Mong bác thương thì thương cho trót.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên