chỉ giúp em cách lắp camera ze xe ô tô

T
Bình luận: 9Lượt xem: 6,438
C

congnghiep4

Khách
mấy anh chỉ giúp em cách lắp dây camera vào xe ô tô với.. Cảm ơn

Hiện nay camera lùi thường đi kèm một số thiết bị hỗ trợ khác như đo khoảng cách bằng tia hồng ngoại hoặc bằng sóng siêu âm có thể cảnh báo vật cản sau xe hoặc có thể tự động dừng xe khi trong trường hợp khẩn cấp. Những thiết bị này thường được nâng cấp lên một bậc nữa là hệ thống đỗ xe tự động khi các mắt hồng ngoại được đặt ở sau xe và 2 bên gương.

Ngoài ra còn có thêm một số thiết bị khác như microphone liên lạc với người đứng sau và người lái nhưng hầu như không cần thiết đối với các loại xe nhỏ trong thành phố và việc bảo quản trong thời tiết mưa, ngập nước rất khó.

Màn hình gương và camera có giá bán lẻ từ 1,5-1,7 triệu.
Tại Việt Nam, một chiếc xe đã được trang bị hệ thống DVD, VCD, Mp3 cùng màn hình LCD thường “đi thêm bước nữa” với một chiếc camera hồng ngoại có giá khoảng 600.000 đ.

Vị trí truyền thống của LCD thường được lắp trên mặt táp-lô.

Ngoài hệ thống DVD, camera chủ xe có thể lắp thêm đầu kỹ thuật số hoặc đinh vị GPS.
Ngoài ra nếu lắp đặt trọn gói bao gồm cả camera lùi và màn hình LCD chi phí có thể từ 1,5 đến 1,7 triệu đồng cho gương lùi hoặc rẻ hơn với 1,2 đến 1,3 triệu đồng cho màn hình gắn thẳng vào táp-lô. Với những thiết bị này việc nâng cấp lên với đầu kỹ thuật số hay định vị GPS chỉ là vấn đề thời gian.

fliffper

DÂN CHƠI XA LỘ
nếu bạn muốn lắp camera de thì lúc mua màn hình nó sẽ có sơ đồ hướng dẫn dán trên lưng màn hình ( đầu 2 din ) còn nếu màn hình của bạn mua là gắn trên gương hậu nó có kèm bản hướng dẫn bằng giấy bỏ trong hộp màn hình của mình lun .... lưu ý, ngoài nguồn cấp cho camera de và tín hiệu còn có 1 dây dương cho màn hình tự động bật lên khi gài số de. hy vọng bạn tự nghiên cứu đc.

my_lamborghini

Tài xế O-H
dây dương ấy mình sẽ lấy từ (+) của đèn lùi bác à, vì khi vào số de thì đèn lùi có nguồn và sáng, chính vì thế ta lấy luôn chân (+) của đèn lùi cấp cho màn hình tự động!

Mèo Sạch Thỉu

Tài xế O-H
Lắp camera đơn giản như đan rổ:
1. Khoan lỗ trên ba đờ xốc hoặc lắp camera ở trên bóng đèn soi biển số .. tùy vào từng xe, lưu ý về chỉnh góc độ chuẩn cho xe (lắp xong lấy tâm là vạch song song trên màn hình để căn góc camera )
2. Chạy dây video từ camera tới DVD
3. Lấy nguồn từ đèn lùi cấp cho Camera
4. Lấy nguồn từ số lùi hoặc đèn lùi cấp cho đường kích vào DVD ...

Khần bái tí để nó không .. ốm .... :69:
Đi hội thảo dăm cốc bia .. :D

tuancoi1501

Tài xế O-H
Lắp camera đơn giản như đan rổ:
1. Khoan lỗ trên ba đờ xốc hoặc lắp camera ở trên bóng đèn soi biển số .. tùy vào từng xe, lưu ý về chỉnh góc độ chuẩn cho xe (lắp xong lấy tâm là vạch song song trên màn hình để căn góc camera )
2. Chạy dây video từ camera tới DVD
3. Lấy nguồn từ đèn lùi cấp cho Camera
4. Lấy nguồn từ số lùi hoặc đèn lùi cấp cho đường kích vào DVD ...

Khần bái tí để nó không .. ốm .... :69:
Đi hội thảo dăm cốc bia .. :D
bác ơi vậy là có phải là màn hình sẽ có dương luôn hoạt động chạy video.nhưng lại có 1 dương từ đèn lùi cấp vào màn hình ,. để khi mà cắm số lùi thì sẽ ưu tiên sang chạy màn hình của camara lùi đúng không à.vậy là mình phải chạy 2 dây từ đít lên. 1 tín hiệu và 1 dương lùi đúng không à

tuancoi1501

Tài xế O-H
dây dương ấy mình sẽ lấy từ (+) của đèn lùi bác à, vì khi vào số de thì đèn lùi có nguồn và sáng, chính vì thế ta lấy luôn chân (+) của đèn lùi cấp cho màn hình tự động!
các bác cho em hỏi tí. nếu bây giờ e đấu cái này xe 24v mà số lùi 24v mà em được biết cam toàn 12v. vậy cho em hỏi làm xao để cài số lùi là cam hoạt động à. hay lại chạy 1 dây số lùi lên đầu ăn vào cục đổi nguồn 24v ra 12 à. hay như nào bác chỉ giúp em à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên