Chia sẻ kinh nghiệm

lexuan
Bình luận: 4Lượt xem: 1,153

lexuan

Tài xế O-H
Chiều nay có anh bạn làm con xe CAPIVA ,em không hỏi đời xe gọi điện hỏi em ,xe không nổ được đưa máy G SCAN vào quét có hai mã lỗi p0513 theft deterrnt key incorrect và lỗi p0600 serial communication abnornal ,em thì chưa biết sử lý thế nào ,anh em làm rồi có kinh nghiệm chia sẻ để em và anh em học hỏi có gặp bệnh đấy sử lý được đơn giản ,cảm ơn anh em

phaocoi

Tài xế O-H
Chiều nay có anh bạn làm con xe CAPIVA ,em không hỏi đời xe gọi điện hỏi em ,xe không nổ được đưa máy G SCAN vào quét có hai mã lỗi p0513 theft deterrnt key incorrect và lỗi p0600 serial communication abnornal ,em thì chưa biết sử lý thế nào ,anh em làm rồi có kinh nghiệm chia sẻ để em và anh em học hỏi có gặp bệnh đấy sử lý được đơn giản ,cảm ơn anh em
Cả hai lỗi trên đều liên quan đến chìa khóa từ cụ nhé :
P0513 : báo hệ thống chống chộm phát hiện chìa khóa giả mạo
P0600 : Báo mã giao tiếp của chìa bất thường!
Vì thế e chém Có thể xảy ra cá trương hợp là : hệ thống nhận diện khóa từ của xe hỏng; vành từ ổ khòa hỏng; con chíp bên trong chìa khóa chết khiến key coi như vất đi; và trường hợp hi hữu là chìa không đúng.
Từ phán đoàn đó e có ngu kiến thế này : cụ thử với chìa khác của xe nếu mở khóa được máy thì do chía ko thì tính tiếp o_Oo_O

nguyen nghi

Tài xế O-H
cụ vào phần hộp body xem data nó thế nào, có báo hệ thống immo ok không, chìa trong ổ khóa có phải là chìa đã đăng kí không, phần energy security safe có ở chế độ active hay not active. theo các thông số đó cụ có thể khẳng định là do lỗi immo hay không. Em mới bị con này vật xong không làm gì tự nhiên đề k tín hiệu gì kiểm tra thì ecm không đóng mát cho rơ le đề , immo thì vẫn ok, câu chân rơ le thì nổ ầm ầm đi thử cả chục km ngon lành :D, ruốt cuộc đành chờ thay hộp ecm xem sao.

lehuyvu79

Tài xế O-H
cụ vào phần hộp body xem data nó thế nào, có báo hệ thống immo ok không, chìa trong ổ khóa có phải là chìa đã đăng kí không, phần energy security safe có ở chế độ active hay not active. theo các thông số đó cụ có thể khẳng định là do lỗi immo hay không. Em mới bị con này vật xong không làm gì tự nhiên đề k tín hiệu gì kiểm tra thì ecm không đóng mát cho rơ le đề , immo thì vẫn ok, câu chân rơ le thì nổ ầm ầm đi thử cả chục km ngon lành :D, ruốt cuộc đành chờ thay hộp ecm xem sao.

Thay ECM là ngon rồi nhẹ cũng hết mười mấy hai mươi củ, mình gặp trường hợp này rồi xe vào bảo dưỡng kêu khách tắt máy chờ, khi đến lượt khách lên khởi động không được sau khi kt bị sập nguồn như cụ thay ECM mới vào ok. Còn 1 trường hợp do thợ điện ở quê xe mất điện gạt nước kính cụ ta lấy điện bình vào thử các dây điện motơ ,làm không xong mà còn chết hộp bị chủ xe làm cho một trận. Một bài học quá đắt.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên