Chia sẻ mạng CAN trên xe ô tô

lexuan
Bình luận: 7Lượt xem: 5,177

lexuan

Tài xế O-H
Thưa anh em mạng CAN là mạng nội bộ trên xe ô tô ,có thông tin trên xe đời cao dùng cáp quang làm đường truyền tín hiệu,anh em làm nhiều xin anh em chia sẻ xe nào áp dụng công nghệ này ,có thông tin cho rằng nếu xe sử dụng mạng CAN là cáp quang khi muốn kiểm tra khóa điện ON ,buổi tối chố dây nào có phát ra ánh sáng chính là chỗ đứt .Em đưa vấn đề này lên mong anh em chia sẻ về mạng nội bộ trên xe ô tô,kinh nghiệm kiểm tra sửa chữa .KÍNH CÁC CỤ

mcv30

Tài xế O-H
Hiểu sai cơ bản về Can rồi , chẳng có cáp quang nào cả , nó chỉ là 1 vòng nối tiếp và có sự truyền thông tin vào từng mục đích , mục tiêu chính là giảm đi lượng dây dẫn và tăng tốc độ , sự liên kết thông tin

nguyen nghi

Tài xế O-H
em thì tìm được ít hình ảnh này trên mạng nhưng chưa hiểu về nó lắm, mong các cụ cho mở mang tầm mắt với ạ

phanminhnhat

Học việc
Mạng này là mạng MOST, khác hoàn toàn với CAN cụ ạ. Mạng này thường dùng cho hệ thống thông tin giải trí trên xe. Hay gặp ở các xe cao cấp như Mer, Audi, BMW...
Đặc điểm của mạng này là truyền tín hiệu theo dạng quang, chạy vòng tròn nối tiếp nhau chứ không chia nhánh như CAN.

vietduy234

Tài xế O-H
Hiểu sai cơ bản về Can rồi , chẳng có cáp quang nào cả , nó chỉ là 1 vòng nối tiếp và có sự truyền thông tin vào từng mục đích , mục tiêu chính là giảm đi lượng dây dẫn và tăng tốc độ , sự liên kết thông tin
Cụ nói chuẩn. Trên xe co hai loai can chinh là can high va can low........

LePhucNguyen

Tài xế O-H
e đang làm báo cáo về các mạng truyền thông trên ô tô nhưng k hiểu gì về các mạng này ai có thể giải thích cho e với e cám ơn rất nhiều.! <3

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên