chia sẻ về xe toyota inova

B
Bình luận: 23Lượt xem: 3,860

baotohalong62

Tài xế O-H
xin chào tất cả các anh em OH. năm mới mình xin chúc tất cả anh em oh cùng gia đinh mạnh khỏe hạnh phúc.chúc anh em OH đoàn kết. đóng góp thật nhiều ý hay để diễn đàn thêm phong phú....thực ra mình chế đồ tháo phớt git không cần tháo mặt máy nó đơn giản thôi đồ do mình tự chế để làm.đối với mình.rất hiệu quả mình đã làm nhiều rồi không phức tạp như các bạn nghĩ đâu.mỗi loại động cơ khác nhau su paps khác nhau máy doc ,máy ngang,vị trí trật..chỉ cần điều chỉnh chút là được.có bạn cho là đơn giản cũng được ngược lại có bạn cho là phức tạp (khó)...mình cho mượn máy ảnh rồi khi nào trả máy ảnh mình hứa mình sẽ đưa hình ảnh lên để các bạn tham khảo nhé .một lần nữa.chúc tất cả các bạn cùng gia đình năm mới an khang thịnh vượng.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Topic này thực ra là rất hay cho những người mới vào nghề, và cũng nên tham khảo học hỏi được nhiều từ những kinh nghiệm của những người đi trước .Trên đây có rất nhiều hình thức tháo lò xo sup páp để thay phớt gits.Mỗi người một kinh nghiệm và một hình thức chế đồ dụng cụ tool dùng cho việc sửa chữa được thuận lợi và hiệu quả hơn .Mình cũng hy vọng từ diễn đàn này, mọi người có kinh nghiệm trong việc đã sự dụng tool chuyên nghiệp cũng như tự chế đồ dụng cụ chuyên dùng thì cũng nên chia sẻ cùng anh em trên diễn đàn .Từ những chia sẻ tình cảm hay trong công việc cũng để anh em mình đến với gần nhau hơn.
Chúc mọi người hãy yêu những gì mình đang có và hạnh phúc với những gì mình đang làm.

TB: Mình cũng muốn chia sẻ thêm với các bạn phương pháp tháo lò so súp páp mà không để súp páp tụt xuống đỉnh pit tong .Đơn giản các bạn chỉ cần lấy sợi dây thừng lồng vào lỗ bu gi và quay trục cơ khi nào đến điểm dừng thì thôi .Còn phương pháp tháo lò so thế nào thì mọi người chắc hiểu được rồi .

baotohalong62

Tài xế O-H
[/url] [/IMG]
[/url] [/IMG]
Chào các bạn như mình đã hứa, đây là dụng cụ mình tự chế để tháo và lắp móng gít. Bằng dụng cụ này mình đã thay phớt gít mà không phải tháo mặt Qlat. Mình đã làm thành công nhìu xe. Nếu sau này có xe vào làm mình sẽ thực hiện clip để các bạn theo dõi. Thân chào các bạn. Mong các bạn đóng góp ưu khuyết điểm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên