chỉnh cò sirius

M
Bình luận: 16Lượt xem: 16,502

maidatbt

Tài xế O-H
Xe mình đi được 8k Km, dạo này nghe cò kêu tích tích sao lớn quá,. dắt xe vào hãng đi mấy chổ luôn nó kêu cứ vậy mà chạy đi không sao hết. Nhưng kêu khó chịu quá mình ra thợ kêu nó chỉnh lại dùm, chỉnh xong xe đề máy khó nổ quá, lúc chỉnh xong thì khong sao nhưng về nhà thì mới phát hiện. Tiếng thì vẫn còn kêu nhưng kêu nhỏ..
máy pro nào am hiểu cho xin lời khuyên, trường hợp như e thì nên làm gì ?
sẵn tiện cho hỏi thêm là nếu chỉnh lố quá khó nổ thì còn bị gì nữa không mà kêu tích tích còn bị gì nữa ? (giảm công suát, tiêu hao nhiên liêu,..)

duonghuuanh83

Tài xế O-H
Xe mới chạy được 8km thì không nên chỉnh cò vì thông số đó đã được nhà chế tạo cân chỉnh chính xác rồi, như vậy tiếng kêu đó không phải là do cò.
Khi bạn đem xe đi yêu cầu thợ chỉnh lại thì thấy xe khó nổ hơn có thể là do chỉnh khe hở quá nhỏ hoặc không có khe hở, như vậy cần phải chỉnh lại. bác yêu cầu thợ chỉnh lại khe hở nhé.
Còn tiếng kêu thì có thể là do đặc điểm của xe như vậy hoặc có thể chùng sên cam, hoặc dùng nhớt bôi trơn không đúng yêu cầu,... bác có thể kiểm tra lại nhé.

DZCARVN

Tài xế O-H
Sirius và jupiter va exciter đều là yahaha nếu chỉnh theo kiểu honda sẽ không thích hợp . độ rơ cò dòng ya lớn hơn .

maidatbt

Tài xế O-H
Trong sách hướng dãn của si thì có kêu mở nắp nhông cam ra canh piston ở điểm chết trên, thường thi ngoài tiệm sua xe bỏ qua bước này điều này có cần thiết ko vậy các bác ?

DZCARVN

Tài xế O-H
Trong sách hướng dãn của si thì có kêu mở nắp nhông cam ra canh piston ở điểm chết trên, thường thi ngoài tiệm sua xe bỏ qua bước này điều này có cần thiết ko vậy các bác ?

Rất cần thiết nhưng không phải nắp nhông cam mà là lỗ vô lăng hoặc dò theo lỗ bugi ,nếu thợ làm giỏi qua việc này có thể biết được tình trạng cốt cam,cò của xe bạn-trên thực tế chỉnh cò có kinh nghiệm thì không dùng lá canh- nếu cam không bị lún,mòn...thì bạn nói họ chỉnh hơi rơ hơn dòng honda một chút là êm-chúc vui vẻ ok.

phongtran2008

Tài xế O-H
Ðề: chỉnh cò sirius

Lại vào hãng thôi bác ơi, bệnh hắc hơi bây giờ chuyển sang cảm cúm rồi đấy.
P/s: Thợ ở ngoài có ai sài lá cở đâu mà KHÔNG PHẨY, KHÔNG PHẨY :105: :105:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên