Chống trộm xe AB thái

Msn
Msn
Bình luận: 9Lượt xem: 1,926

Msn

<font color="red">ĐỘC THÂN TRƯỞNG BÀ</font>
Có bác nào giúp em với.E muốn làm cho con AB em 1 cái chống trộm mà em nói thật em ghét cái kêu te te khi có ai đó chạm vào mà đi ngang qua nó cũng kêu ,gây khó chiệu
Em muốn chế 1 chống trộm mà khi gắn khóa đề máy vẩn nổ,mà gạc nút đèn(có thể là núc kèn) thì xe mới chạy.Nếu không thì tắc máy.Có bác nào chế giúp em với.Cảm ơn nhiều..nhiều.

VIU

Tài xế O-H
Ko biết con IC của chị có bao nhiêu chân. Nhưng mà theo như cách Em làm trên con WAVE tàu của e thì em cắt đôi cái dây đen sọc vàng đến bôbin ra đấu qua 1 công tác giấu kin kín 1 tý chị ạ. Khi nào đi thì bật còn ko thì tắt công tác cắm chìa khóa đề hoàn nó cũng ko nổ đâu chị. Mà Chị hỏi bác Đàm ấy bác ấy gắn cho con IC Eko là có mà giờ trộm :) =d>

anhnoi.oto

Tài xế O-H
Như bác VUI thì nos là xe dùng chế. Trên khóa điện có 4 dây. 2 dây cấp nguồn cho cả hệ thống. 2 dây còn lại dùng để tắt máy. Khi chập 2 dây này thì tắt máy.
- Có nghĩa theo bác thì làm gì đó để đề máy vẫn nổ bình thường mà khi bật một công tắc nào đó ( ví dụ SW đèn ) thì xe mới chạy. Ở đây ta phải dùng công tắc đèn không liên quan đến hệ thống đèn ( công tắc riêng biệt )
AB chạy vô cấp. Chỉ khi tốc độ tăng lên thì xe mới chạy. Nghĩa là chỉ khi kéo ga xe mới chuyển động

- Giờ ta sẽ làm lắp một công tắc chỗ cụm bướm ga. Công tắc này nối tiếp với công tắc đánh lửa chính ( trong hình vẽ ). Nhớ đây là công tắc thường đóng. Đấu nối làm sao đó mà khi kéo tay ga thì công tắc này mở ra làm mất nguồn cho hệ thống đánh lửa thế là tắt máy ngay.
- Công tắc thứ 2 là công tắc thường mở, đấu song song với công tắc vừa rồi-( hình vẽ)

+ Chỉ khi bác bật công tắc 2 thì mới có nguồn cho hệ thống đánh lửa và lúc đó bác kéo ga ngon lành
- Thế là ta có một cụm công tắc chống chộm như yêu cầu của bác
_ E cũng tự nghĩ ra nên chưa hoàn hảo , các bác cho ý kiến nhé

- Mà e nghĩ bác làm thế rất khó. Tố nhất làm một công tắc nối tiếp với công tắc chính và giấu kín nó là xong cho đơn giản

Wanted

Xe Tăng
Cái chống trộm này như chị MSN chắc pải sữ dụng con SCR rùi. Bác nào rành điện tử làm cho chị ấy dùm nhé. Gạc nút xinhan cho nó kích mở nguồn chẳng hạn.

Msn

Đúng rồi,chị muốn làm như thế đó.Có bác nào làm đc giúp Msn với nhé,hiihih

duchoa098

Tài xế O-H
Có bác nào giúp em với.E muốn làm cho con AB em 1 cái chống trộm mà em nói thật em ghét cái kêu te te khi có ai đó chạm vào mà đi ngang qua nó cũng kêu ,gây khó chiệu
Em muốn chế 1 chống trộm mà khi gắn khóa đề máy vẩn nổ,mà gạc nút đèn(có thể là núc kèn) thì xe mới chạy.Nếu không thì tắc máy.Có bác nào chế giúp em với.Cảm ơn nhiều..nhiều.

mua bộ chống trộm về gắn vào
bộ này có 2 chức năng chống trộm kêu inh ỏi và chống trộm yên lặng.
chống trộm yên lặng khi nào bị bẻ khóa mới la làng còn đi ngang qua đụng vào thì chỉ có nháy đèn thôi

Msn

mua bộ chống trộm về gắn vào
bộ này có 2 chức năng chống trộm kêu inh ỏi và chống trộm yên lặng.
chống trộm yên lặng khi nào bị bẻ khóa mới la làng còn đi ngang qua đụng vào thì chỉ có nháy đèn thôi
Nếu gắn cái chống trộm đó vào ,mà kẻ trộm có chìa khóa thì sao bác.Em thì thật tình nên cũng hay bị lừa,kẻ lừa người thân mới khổ chứ ????

Msn

Có bác nào giúp em với.Hay cho em cái địa chỉ đáng tin cậy đến nhờ làm cũng đc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên