Chuyên mục : Vô lăng vàng - Cuộc thử sức không giới hạn!

khoadongluc
Bình luận: 16Lượt xem: 2,538

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Hiện nay trên diễn đàn đã có rất nhiều chuyên mục , bài viết ,tài liệu về chuyên ngành ô tô , Trong tàng kinh các kiến thức ô tô chắc hẳn ít nhiều người lê diễn đàn cũng đã ngâm cứu ít nhiều . Cái yếu kém nhất của chúng ta có lẽ là khả năng đọc và dịch tài liệu tiếng anh . Có nên hay chăng chúng ta cùng mở một chuyên mục " rung chuông vàng " để các bác tham gia chém gió , trau dồi kiến thức và đặc biệt là kiến thức tiếng anh ? Chúng ta sẽ có những giải thưởng nho nhỏ để khích lệ tình thần chém gió của mọi người ? Tôi xin mạo muội đưa ra ý kiến thế này nhé :
Thứ nhất sẽ có đội ngũ soạn ra những câu hỏi vừa tầm và khả năng chiến đấu của các bạn ! Nếu gặp khó khăn tức thời xin đừng ngần ngại "hỏi ngay ông bạn lớn" Google
Thứ hai Mỗi tuần chúng ta sẽ đưa ra một loạt câu hỏi giạng trắc nghiệm , sẽ có những gợi ý nho nhỏ cũng bằng tiếng anh luôn :))
Thứ ba Tất cả mọi người đều có quyền tham gia trừ nhóm biên tập(nhóm soạn câu hỏi) , và Ưu tiên cho người nào có đáp án đúng nhất và nhanh nhất không phân biệt admin hay mod, smod vì đây là câu hỏi mở và có trọng tài rõ ràng . Không thiên vị bất kỳ ai!
Thứ tư giải thưởng là những chiếc card điện thoại trí giá 50.000 không lớn nhưng đủ để khích lệ cho những người có khả năng thực sự .Phần thưởng sẽ được trao vào tối chủ nhật hàng tuần . Và sẽ có vinh danh cho người đoạt giải !Ngoài ra những người đoạt giải 3 lần trở lên sẽ được quyền ưu tiên tài bất kỳ tài liệu nào thuộc hàng quý hiếm về ô tô .
Thứ năm Hình thức tham gia sẽ là : Khi diễn đàn đưa ra câu hỏi mặc định vào tối thứ 2 hàng tuần sẽ có 5 ngày cho bạn đưa ra câu trả lời đúng nhất . Ngày thứ 6 nhóm biên tập sẽ chốt lại email gửi bài và tối chủ nhật sẽ công bố lúc 20h. Email gửi bài : dongluc@oto-hui.com điện thoại hỗ trợ 0979551551 . Yahoo : 0979551551
Hãy tham gia đóng góp để chúng ta cùng hoàn thiện mình nhé !

dynamic

Tài xế O-H
Ý tưởng của bác rất hay!bỏ cho bác 1 phiếu nè.em cũng tin rằng sẽ có nhiều người ủng hộ ý tưởng này.
Tuy nhiên việc này đòi hỏi phải có ngân hàng câu hỏi đạt chất lượng.Vì vậy Nhóm biên soạn sẽ phải làm việc rất vất vả nên đề nghị các Thành viên trong Diễn đàn có câu hỏi hay hãy gửi đến để Nhóm bs chọn lọc và tổng hợp để Ngân hàng câu hỏi thêm phong phú và đa dạng.
(Có thể trao phần thưởng khuyến khích cho Thành viên có câu hỏi hay)
Và để duy trì đc Chương trình này cũng như cơ cấu lại giải thưởng khuyến khích thêm hấp dẫn thì BQT cần kêu gọi tài trợ từ thành viên hoặc tổ chức(nếu có thể)

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Ý tưởng của bác rất hay!bỏ cho bác 1 phiếu nè.em cũng tin rằng sẽ có nhiều người ủng hộ ý tưởng này.
Tuy nhiên việc này đòi hỏi phải có ngân hàng câu hỏi đạt chất lượng.Vì vậy Nhóm biên soạn sẽ phải làm việc rất vất vả nên đề nghị các Thành viên trong Diễn đàn có câu hỏi hay hãy gửi đến để Nhóm bs chọn lọc và tổng hợp để Ngân hàng câu hỏi thêm phong phú và đa dạng.
(Có thể trao phần thưởng khuyến khích cho Thành viên có câu hỏi hay)
Và để duy trì đc Chương trình này cũng như cơ cấu lại giải thưởng khuyến khích thêm hấp dẫn thì BQT cần kêu gọi tài trợ từ thành viên hoặc tổ chức(nếu có thể)
Rất ghi nhận ý kiến đóng góp của bác ! việc chọn ngân hàng câu hỏi chúng tôi đã có liên lạc với một số giáo sư đầu ngành tại cali (Mỹ) và may mắn nhận được sự giúp đỡ của họ . Nếu không có gì thay đổi chúng ta sẽ bắt đầu từ tuần sau và sẽ tìm nhà tài trợ thích hợp cho giải này :))
Mong các bác đóng góp thêm ý kiến!

hochoi

Tài xế O-H
Tôi xin ủng hộ 2 tay về chủ đề này ! Có teh63 đây sẽ là một sân chơi đầy hấp dẫn ! Và nơi rèn luyện kiến thức cho tất cả những ai đam mê ô tô !

hyundai

Tài xế O-H
thực chất các cuộc thi này rất bổ ích . Bác kdl cố gắng sắp xếp thời gian để cho anh em có thời gian chiến đấu nhé !

PNTQ

Tài xế O-H
em xin bước cả hai chân vào mục này khi nào các bác chính thức ra mắt thì nhớ thông báo cho ace biết nhé !

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Cảm ơn các bác đã quan tâm . Chúng tôi đang cố gắng tiến hành để xây dựng hệ thống câu hỏi! Dự kiến thứ 2 tuần tới sẽ đưa vào chạy demo!

damtn

Tài xế O-H
Thứ 2 này đội ngũ biên tập câu hỏi sẽ bắt đầu hoạt động - và thứ 3 sẽ bắt đầu post đề ! Thứ 7 là hạn cuối nộp bài và chủ nhật công bố kết quả!

damtn

Tài xế O-H
thông báo chính thức :
Cuộc thi Vô lăng vàng lần sẽ được bắt đầu vào ngày 08/08 và kêt thúc vào ngày 16/08!

vnv811

Tài xế O-H
Nhiệt tình ủng hộ ý tưởng của bác khoadongluc.Về vấn đề ngân hàng câu hỏi em thấy các tài liệu đào tạo của các hãng (hay sách về tiếng anh chuyên ngành ô tô của nhà mình) ở cuối mỗi chương mỗi phần đều có các câu hỏi trắc nghiệm để test người đọc. Em nghĩ các bác trong nhóm biên soạn ngân hàng câu hỏi có thể tham khảo được đấy.

B

baoquocbkdn

Khách
Ok. ủng hộ, tui cũng rất thích ý tưởng này

B

baoquocbkdn

Khách
Ah ! Mà vì sao pác đặt tên là vô lăng vàng nhỉ !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên