Có bác nào biết cách bẻ khoá màn hinh pc 450-6 không

T
Bình luận: 30Lượt xem: 3,048

thaoha

Moderator
gửi cụ đãng trí ko nhớ
[DOUBLEPOST=1395056018,1395021064][/DOUBLEPOST]
xin lỗi để các cụ phải chờ đợi em cũng đau đầu quá nhưng may thay tôi qua không ngủ được em ra máy ngồi hút thuốc nhìn thấy 1 cái túi nilon đựng cái gì đó em lôi ra toàn chữ nhật em chẳng hiểu nhưng nhìn thấy 1 dãy số 4408145 em thử nhập vào ok ngay. cái này là từ ở bên kia đã được đặt lại mật khẩu rồi. may quá em không phải tháo hộp ra dù sao cũng cảm ơn các cụ đã quan tâm. làm xong tối qua chủ máy mời đi nhậu say quá bây giờ mới vào diễn đàn được các cụ thông cảm nha

đã bẩu nhờ cụ chụp cho cái màn hình bị unlock cụ ko chụp,cụ nói thế thì bó tay,cụ JAPAN và tự giải quyết:eek::eek::eek:

đây cụ chủ thớt ko có máy ảnh tui chụp giúp đây cụ xem ấn những số nào để ra cái code 4408145

thaianh

Tài xế O-H
cụ thảo chơi trò ú tim . lúc cụ cho cái màn pc-7 song cụ lại cho cái pc-8 .
đến lúc cụ chủ thớt bảo là nhập dc mã .cụ mới cho pc-6 thật ko có số vậy mà cụ chủ thớt nhập dc.
thế thì đến nhà chế tạo cũng phải thua !!!!

thaoha

Moderator
cụ thảo chơi trò ú tim . lúc cụ cho cái màn pc-7 song cụ lại cho cái pc-8 .
đến lúc cụ chủ thớt bảo là nhập dc mã .cụ mới cho pc-6 thật ko có số vậy mà cụ chủ thớt nhập dc.
thế thì đến nhà chế tạo cũng phải thua !!!!

hé hé cụ thaianh nói thía nhà cháu ngại chít ,vì nhà cháu đang muốn cụ chủ thớt cho xem cái màn hình bị unlock để học hỏi thui,chớ nhà cháu có biết đó là cái màn hình loại nào đâu mờ

thuytuyen.th

Tài xế O-H
mấy bữa nay em bận nên không có thời gian trả lời các cụ. cụ thảo à cụ nói thế là có ý gì? em không có máy chụp hình nên không chụp được màn hình nổi lên là USER ACCOUNTS bấm vào biểu tượng con thỏ màn hình hiện ra 1 hàng số 1 2 3 4 5 6 7 8 9 0 sau đó bấm vào biểu tượng tam giác theo hướng lớn dần và chọn vào những số kia 4408145 thưa cụ ạ bẩm cụ khi chọn xong rồi đúng số của nó thì màn hình hiện ra. không biết cụ đã hài lòng chưa ạ

Tài xế O-H
mấy bữa nay em bận nên không có thời gian trả lời các cụ. cụ thảo à cụ nói thế là có ý gì? em không có máy chụp hình nên không chụp được màn hình nổi lên là USER ACCOUNTS bấm vào biểu tượng con thỏ màn hình hiện ra 1 hàng số 1 2 3 4 5 6 7 8 9 0 sau đó bấm vào biểu tượng tam giác theo hướng lớn dần và chọn vào những số kia 4408145 thưa cụ ạ bẩm cụ khi chọn xong rồi đúng số của nó thì màn hình hiện ra. không biết cụ đã hài lòng chưa ạ
Như cụ nói thì cái màn hình PC-6 nó như cái smartphone ấy nhỉ, như cụ thấy thì hàng số 1....0 nằm ở chỗ đo mức dầu hay đo nhiệt độ nước vậy. E chưa gặp cái loại này bao giờ nên hỏi hơi kỹ 1 chút mong cụ thông cảm.

thaoha

Moderator

tôi ko có thành kiến gì với cụ hết vì tôi làm cũng ít nên chưa gặp bao giờ nên muốn học hỏi mới truy đến cùng.để kiếm tý vốn để khi nào đc làm máy đời cao còn làm chứ;););)

thuytuyen.th

Tài xế O-H
cái này từ trước đến giờ tôi mới gặp thực sự lúc vô tình nhìn thấy bọc nilon đựng mật khẩu tôi cũng không biết là bấm như thế nào, bấm những nút khác thì không thấy động tĩnh gì cả duy nhất nút có biểu tượng con thỏ thì màn hình bắt đầu hiện ra 1 hàng số thứ tự từ nhỏ đến lớn CỤ AVATA à hang số nổi lên trên màn hình mà ở phía dưới cùng của màn hình ý. kiểu này chắc vài hôm nữa em lên gặp chủ máy xin lại tấm hình lúc màn hình hiển thị để chọn số cho mọi người tham khảo không lại bảo nhà em nói phét mang tiếng khổ lắm. thú thực lúc nhặt lên rồi khi đó khoảng 11h đêm hay hơn thì em không nhớ rõ em còn định chạy về lên diễn đàn để hỏi cách làm thế nào có thể nhập được số nhưng thấy cũng muộn rồi nên thôi thế là em vào gọi chủ đưa chìa khoá xong ông ấy còn đi theo đến khi vô tình bấm vào đó nó hiện ra hàng số ông chủ đứng bên chụp lại 1 kiểu mà. em đưa lên diễn đàn mong mọi người giúp đỡ và diễn đàn có thêm được 1 bệnh mới để mọi người học hỏi lẫn nhau thôi chứ em thấy có nhiều người góp ý cũng có nhiều người nói chuyện như kiểu hoài nghi hay gì đó em không muốn

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Đây là màn hình KOMATSU-6 nhá:

Bói "chửa bao vờ" nhòm thấy tài liệu nào của KOM-6 từ máy TO vật vã đến máy bé tẹo tèo teo mà nói đến cái "Khóa tịt màn hình" như chủ thớt miêu tả.
Về nguyên tắc:
1- Hãng nó có "Phần khóa" thì chỉ khóa không cho nổ máy hoặc những mục để kiểm tra sửa chữa sâu bên trong. Chứ phần hiển thị: Giờ giấc, các đèn cảnh báo để người vận hành xử dụng máy tốt nhất. Cái này tự thân nó bảo vệ cho "Uy tín" của Hãng, vậy thì hãng nó khóa làm giề???
2- Nhìn vào cái "Ô hiển thị phía bên trên của màn hình" thì thấy có 4 ô TO & 6 ô nhỏ. Vậy thì nếu có PASS thì số lượng chữ số ≤4 hoặc ≤6, mà ở đây chủ thớt lại chơi hẳn một dãy số từ 0-9--> Vô lý.

Chốt hạ:
1- Nếu chủ thớt không quăng được cái ảnh đã chụp hiển thị dãy số từ 0-9 thì chủ thớt đang Chém gió.
2- Hoặc là chủ thớt đang chém về màn hình PC-8 có đủ 10 chữ số từ 0-9 như hình bên dưới:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên