Có đề tài mới về động cơ mấy em dongfeng 8 tấn 1 cầu nhờ các bác tư vấn đây

linhdongco

Tài xế O-H
xin chào

Chẳng là công ty em có con dofeng phun khói trắng mù mịt.em đã cân lại bơm cao áp ,đặt lửa , ra suppat mà vẫn phun khói .chán quá chẳng hiểu nó bị sao nữa nhờ anh em giúp sức

tôi cũng đang gặp con dongfeng khói mù. nhưng là khói đen.
cũng cân chỉnh rồi, động cơ làm rồi. chỉnh sớm lên rồì mà nó vẫn khói. chỉ sợ thuê cân bơm mấy ông cân không chuẩn.
còn vấn đề khói trắng thì có dầu nhớt trong buồng đót rồi. ông bạn cho thay xécmăng thôi.

lexus86

Tài xế O-H
Chẳng là công ty em có con dofeng phun khói trắng mù mịt.em đã cân lại bơm cao áp ,đặt lửa , ra suppat mà vẫn phun khói .chán quá chẳng hiểu nó bị sao nữa nhờ anh em giúp sức
máy dầu thì làm gì có lửa bác nhể ???????????

động cơ ra khói trắng theo em bác nên kiểm tra lại hệ thống nhiên liệu đi, xem có bị lẩn nước không ? chú ý cái bơm tay nhé bác.

dangthanhhoa

Tài xế O-H
Hiện tượng khói trắng xuất phát từ sự cố dầu bôi trơn lọt vào buồng đốt do hở séc-măng, pittông, thành xilanh bị mài mòn. Thông thường, khi gặp “bệnh” này, người thợ sửa chữa sẽ tiến hành thay séc-măng, pittông hoặc doa lại xilanh. Bugi lúc này có màu đen và ướt, đánh lửa kém nên cũng cần được thay thế.
Khi để dầu lọt vào buồng đốt có nghĩa là động cơ đã có vấn đề, để hạn chế xảy ra hiện tượng này, những người thợ sửa chữa thường khuyên người dùng thay dầu máy theo định kì. Tốt nhất nên thay dầu khi xe vận hành trong khoảng 1000 km. Điều đó đảm bảo cho thành xilanh, séc-măng ít bị mài mòn do khô dầu hoặc dầu lẫn nhiều tạp chất.
chúc bác sớm tìm ra lỗi.

nguyenphuong122

Tài xế O-H
tôi cũng đang gặp con dongfeng khói mù. nhưng là khói đen.
cũng cân chỉnh rồi, động cơ làm rồi. chỉnh sớm lên rồì mà nó vẫn khói. chỉ sợ thuê cân bơm mấy ông cân không chuẩn.
còn vấn đề khói trắng thì có dầu nhớt trong buồng đót rồi. ông bạn cho thay xécmăng thôi.
benh nay don gian ma minh lam o giai phong co nhu cau phone cho minh theo so 0936773363 minh giup cho

---------- Post added at 10:44 PM ---------- Previous post was at 10:41 PM ----------

theo ban noi thi la tai bom cao ap do chinh lai bom la duoc minh lam o giai phong co gi phone cho minh theo so 0936773363 minh giup cho

mrdp

Tài xế O-H
Máy của bác có ăn dầu động cơ không nếu không ăn dầu là do bơm cao áp j phun dầu sớm , hoạc bỏ máy nào đó.

M

macao90000

Khách
rất dễ mà
công ty tôi cũng dùng loại này
động cơ cummins 6 máy thắng hàng
kiểm tra bạc xéc măng đi
loại này khó chịu lắm
bạc không tròn đều là lên khói trắng ngay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên