Có mấy cái pan về điện mời các cụ vô chém hộ

thaoha
Bình luận: 64Lượt xem: 6,869

demag115

Tài xế O-H
pc200-6 co hai loại đời đầu hộp ga và hộp thủy lực riêng , đời sau là 2trong 1( đời đầu có bơm khiển ) , cụ thảo đưa lên là đời sau 2 trong 1 hổng biết máy của cụ LÝ là đời nào vậy? cụ đưa lên để cho '' rõ văn ràng''

Lý thị Miên

Máy công trình OH
pc200-6 co hai loại đời đầu hộp ga và hộp thủy lực riêng , đời sau là 2trong 1( đời đầu có bơm khiển ) , cụ thảo đưa lên là đời sau 2 trong 1 hổng biết máy của cụ LÝ là đời nào vậy? cụ đưa lên để cho '' rõ văn ràng''

Thưa !

Nó là loại xe có bơm xài 2 bộ Regu tháo rời, có bơm khiển, 2 van PC EPC, 1 van LS EPC.

Khám nghiệm : Hộp tẻo ( C01 )

Diabay

Tài xế O-H
Bác thaoha, bác Lý thị Miên, và các bác:

Tôi gọi các bác là TIỀN BỐI không phải chỉ vì các bác là hơn tuổi, mà là vì sự trọng vọng các bác là các bậc đi trước về kỹ thuật, sẽ trợ giúp cho các bậc đi sau học tập đi theo.

Tôi cũng đã là lớp tiên phong trong nghề, nhưng cũng đã là LÃO NÔNG, nên cũng có nhiều lạc hậu. Nhưng là người cầu thị, muốn học hỏi vươn lên.

Kính mong các bác luôn hải hà rộng lượng trợ giúp cho HẬU BỐI. Có điều gì chưa phải, các bác cứ thẳng thắn chỉ giáo. HẬU BỐI xin cảm tạ.

Thân ái.

thaoha

Moderator
Bác thaoha, bác Lý thị Miên, và các bác:

Tôi gọi các bác là TIỀN BỐI không phải chỉ vì các bác là hơn tuổi, mà là vì sự trọng vọng các bác là các bậc đi trước về kỹ thuật, sẽ trợ giúp cho các bậc đi sau học tập đi theo.

Kính mong các bác luôn hải hà rộng lượng trợ giúp cho HẬU BỐI. Có điều gì chưa phải, các bác cứ thẳng thắn chỉ giáo. HẬU BỐI xin cảm tạ.

Thân ái.

cụ đĩa hôm nay lại có tâm sự hả.lên đây để trao đổi giao lưu học hỏi mà cụ.vui là chính cụ khách sáo mà làm gì ,cụ nói thế là nhà cháu ko vui đâu

Diabay

Tài xế O-H
cụ đĩa hôm nay lại có tâm sự hả.lên đây để trao đổi giao lưu học hỏi mà cụ.vui là chính cụ khách sáo mà làm gì ,cụ nói thế là nhà cháu ko vui đâu

Hì....Hì..... Các bác đừng hiểu sai nhé.

Tôi đang buồn cho cái đầu già của tôi quá: ngày trước không kiếm đâu ra tài liệu, phải tự mò mẫm để lập thành tài liệu kỹ thuật cho mình.

Vậy mà bây giờ đã có được bao nhiêu tài liệu quý ở đây, thì cái đầu nó không chịu nhớ nữa: đọc xong dăm ba hôm sau thì nó đã quên mất rồi. Đúng là "lão lai - tài tận". :105:

Mới nghỉ mấy năm mà tự thấy mình tụt hậu quá. Muốn học thêm lắm, nhưng không thể nhớ được nữa rồi. Bây giờ đành phải dùng cách đi đâu mang tài liệu theo đó vậy.

Thân.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Hì....Hì..... Các bác đừng hiểu sai nhé.

Tôi đang buồn cho cái đầu già của tôi quá: ngày trước không kiếm đâu ra tài liệu, phải tự mò mẫm để lập thành tài liệu kỹ thuật cho mình.

Vậy mà bây giờ đã có được bao nhiêu tài liệu quý ở đây, thì cái đầu nó không chịu nhớ nữa: đọc xong dăm ba hôm sau thì nó đã quên mất rồi. Đúng là "lão lai - tài tận". :105:

Mới nghỉ mấy năm mà tự thấy mình tụt hậu quá. Muốn học thêm lắm, nhưng không thể nhớ được nữa rồi. Bây giờ đành phải dùng cách đi đâu mang tài liệu theo đó vậy.

Thân.

Nghe cụ tả mà
lo quá, hổng biết ổng trời ổng còn thương cho cái đầu của tui được bao nhiu nữa.

tienpt

Tài xế O-H
có mấy cái pan này để bên mục khác mà nhà cháu nhờ cụ đĩa bay chém nhưng để quên nên hôm nay nhà cháu lập topic mới mời các cụ vô chém hộ( nguyên văn ko thay đổi nhá cụ đĩa bay)

có vc nhờ cụ tư vấn hộ cái đây.tôi có 2 cái hộp CPU dùng cho máy PC200>290-7
1/ hộp thứ nhất cắm vào máy thì ga đạt tốc độ 2350v/p nhưng ko tắt đc máy
2/ hộp thứ 2 cắm vào tắt đc máy nhưng ko đạt đc vòng tua tối đa và ko có chế độ ga tự động
giờ máy đã hoạt động tốt roài,tôi chọc linh tinh trong cái hộp đó thì đã đc cả 2 hộp rồi.thấy biển số của cụ sửa hộp CPU tôi nhờ cụ tư vấn hộ cái xem lý do tại sao mà nó như vậy. thank cụ trước nha

đây nữa vụ thứ 2
pc350-6 khi tăng ga lên nó hiện lỗi E05 nhưng máy vẫn hoạt động bình thường.lúc báo lúc ko nhưng tốc độ vòng tua máy vẫn ko sao đặt ở chế độ nào vẫn ok,nhờ cụ diabay tư vấn dùm phát nữa, xem nó hỏng đâu để còn kê đơn hót thuốc

còn đây là vụ thứ 3
mong cụ chỉ giáo
PC200-8 đang làm vc bình thường nghỉ trưa tắt máy.chiều lên máy bật chìa khóa khởi động.ko đề đc và hiện lỗi E0E . DWA2KA Attachment Sol open Circuit
thỉnh giáo cụ .cụ cứ bình tĩnh tư vấn giùm từng vụ 1 với nhé cụ diabay

và đây là cụ bà họ lý đã chém phát rồi nè

''tôi chọc linh tinh trong cái hộp đó thì đã đc cả 2 hộp rồi.thấy biển số của cụ sửa hộp CPU tôi nhờ cụ tư vấn hộ cái xem lý do tại sao mà nó như vậy. thank cụ trước nha''

Theo ý lão nông thì một cái không chịu nhận (+) từ Generato, còn củ thể chọc cái gì thì... bác mới biết

Còn cái nữa chờ cụ Diabay chỉ giáo !

vấn đề thứ 3 hồi trưa em cũng bị lỗi đó mò 1 tí thì ra cầu chì không ăn điện dẫn đến rờ le mất điện không khởi động được...:D

thaoha

Moderator
vấn đề thứ 3 hồi trưa em cũng bị lỗi đó mò 1 tí thì ra cầu chì không ăn điện dẫn đến rờ le mất điện không khởi động được...

CỤ TRẢ LỜI MỚI ĐC 1 VẾ CỦA LỖI NÀY THÔI.
BỆNH NÀY KO BỊ ĐỨT CẦU CHÌ MÀ VẪN BỊ CƠ CỤ

tienpt

Tài xế O-H
vấn đề thứ 3 hồi trưa em cũng bị lỗi đó mò 1 tí thì ra cầu chì không ăn điện dẫn đến rờ le mất điện không khởi động được...

ừ mà sao cái thằng này nó dễ mất điện ngay cầu chì thế không biết ... nó mất điện là rờ le không có tác dụng => báo lỗi đó mà... còn mấy vấn đề kia chưa đụng chạm nên chưa biết :9: cái nào đụng rồi mới chia sẽ với các cụ được chưa đụng chém bậy bạ bị chửi chết sao :32:

tienpt

Tài xế O-H

ừ mà sao cái thằng này nó dễ mất điện ngay cầu chì thế không biết ... nó mất điện là rờ le không có tác dụng => báo lỗi đó mà... còn mấy vấn đề kia chưa đụng chạm nên chưa biết :9: cái nào đụng rồi mới chia sẽ với các cụ được chưa đụng chém bậy bạ bị chửi chết sao :32:

ĐAI NGU-VIET NAM

Tài xế O-H
vụ này nếu thường xảy ra với dòng máy pc-5.nói bằng tiếng việt cho dễ hiểu cụ nhé
1/khi chết tiết chế máy phát,thì ko tắt đc máy.để mà chi tiết thì lại phải xài tiếng anh cơ.túm lại ở tiết chế có 1 dây đưa thẳng về hộp ga (engine controle) nên khi máy phát chết tiết chế.sẽ mất tín hiệu này nên ko tắt đc máy
2/vc không khởi động đc ,nó có 1 con relay phụ đề có 3 dây.khi máy phát hỏng nó sẽ ko đề đc.cụ muốn đề đc thì cắt bỏ dây đen sọc trắng đề đc luôn,
túm lại cụ phải xử lý cái máy phát nó khỏi bệnh thì mọi vc xong ko phải chọc ngoáy gì thêm

ko khởi động được do thông điốt máy phát thì cắt dây trắng sọc xanh chớ . đen xọc trắng là dây đk từ khóa xuống mà.

huongtran

Tài xế O-H
Tiểu đồng tôi ''đội mũ bảo hiểm'' rồi phán thế này nhé :)):)):)): Sau khi cấy tạm IC qu-ha rồi Chiết ghép cái mạch thằng van Ax để mở thắng quay sàn qua cái mạch thằng van Ay bên cạnh là tiêu tùng E03 luôn !

LÀM BẬY ĂN BẠ !:)):)):)):))
[/QUOTE]
cụ ơi sao em nghe mà hổng hiểu cụ làm ơn mở lối cho rùa em theo với:((

demag115

Tài xế O-H
bác chủ thớt cho em xin lại cái số để chủ động liên lạc với bác cái nhé từ ngày bác chuyển lên tây bắc chinh chiến muốn nhờ bác giúp chẳng biết liên lạc kiểu gì , bác nào có cái màn hình của CAT 320D chưa dùng để lại cho em nhe MAIL: nguyenhoaian.tuan@gmail.com

congphong86

Tài xế O-H
Ðề: Có mấy cái pan về điện mời các cụ vô chém hộ

có mấy cái pan này để bên mục khác mà nhà cháu nhờ cụ đĩa bay chém nhưng để quên nên hôm nay nhà cháu lập topic mới mời các cụ vô chém hộ( nguyên văn ko thay đổi nhá cụ đĩa bay)

có vc nhờ cụ tư vấn hộ cái đây.tôi có 2 cái hộp CPU dùng cho máy PC200>290-7
1/ hộp thứ nhất cắm vào máy thì ga đạt tốc độ 2350v/p nhưng ko tắt đc máy
2/ hộp thứ 2 cắm vào tắt đc máy nhưng ko đạt đc vòng tua tối đa và ko có chế độ ga tự động
giờ máy đã hoạt động tốt roài,tôi chọc linh tinh trong cái hộp đó thì đã đc cả 2 hộp rồi.thấy biển số của cụ sửa hộp CPU tôi nhờ cụ tư vấn hộ cái xem lý do tại sao mà nó như vậy. thank cụ trước nha

đây nữa vụ thứ 2
pc350-6 khi tăng ga lên nó hiện lỗi E05 nhưng máy vẫn hoạt động bình thường.lúc báo lúc ko nhưng tốc độ vòng tua máy vẫn ko sao đặt ở chế độ nào vẫn ok,nhờ cụ diabay tư vấn dùm phát nữa, xem nó hỏng đâu để còn kê đơn hót thuốc

còn đây là vụ thứ 3
mong cụ chỉ giáo
PC200-8 đang làm vc bình thường nghỉ trưa tắt máy.chiều lên máy bật chìa khóa khởi động.ko đề đc và hiện lỗi E0E . DWA2KA Attachment Sol open Circuit
thỉnh giáo cụ .cụ cứ bình tĩnh tư vấn giùm từng vụ 1 với nhé cụ diabay

và đây là cụ bà họ lý đã chém phát rồi nè

''tôi chọc linh tinh trong cái hộp đó thì đã đc cả 2 hộp rồi.thấy biển số của cụ sửa hộp CPU tôi nhờ cụ tư vấn hộ cái xem lý do tại sao mà nó như vậy. thank cụ trước nha''

Theo ý lão nông thì một cái không chịu nhận (+) từ Generato, còn củ thể chọc cái gì thì... bác mới biết

Còn cái nữa chờ cụ Diabay chỉ giáo !

Thưa cụ ThaoHa và các vị lão tiền bối:77::77::77:
Em đọc lại topic của cụ thảo thấy có mấy cái pan về điện đang còn dang dở ,mong các vị lão tiền bối bớt chút thời gian vàng ngọc vào bình luận tiếp để nhà em học hỏi với ạ.Kính các cụ :cp:cp:cp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên