Có thể lắp ABS cho xe ko có ABS đc ko các bác.

N
Bình luận: 6Lượt xem: 1,041

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Ngoài cái cụm tống thì thêm phần cảm biến trươtj phanh, có hệ thống điện tử gì phức tạp ko các bác???
Hay đấy. về hệ thống chỉ ABS thì có thể hoàn toàn được. vì ABS hoạt động hoàn toàn độc lập nên chúng ta hoàn toàn làm được điều này. ví dụ trên xe INNOVA chảng hạn, hoạt động chỉ chống bó cứng chứ không có EBD, ESP nên chế cái này vào xe khác em nghĩ cũng đơn giản. về phần điện thì có 2 dây CAN nhưng khi ta bỏ không sử dụng thì đèn ABS sẽ sáng cho nên chỉ cần khắc phục cái này là được. ý kiến riêng em thôi.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Hay đấy. về hệ thống chỉ ABS thì có thể hoàn toàn được. vì ABS hoạt động hoàn toàn độc lập nên chúng ta hoàn toàn làm được điều này. ví dụ trên xe INNOVA chảng hạn, hoạt động chỉ chống bó cứng chứ không có EBD, ESP nên chế cái này vào xe khác em nghĩ cũng đơn giản. về phần điện thì có 2 dây CAN nhưng khi ta bỏ không sử dụng thì đèn ABS sẽ sáng cho nên chỉ cần khắc phục cái này là được. ý kiến riêng em thôi.

Xin lỗi chủ thớt mình hỏi câu ngoài lề. Cụ hanhthuy1990 có tài liệu tốt nào về CAN, BUS, LIN hoặc tương tự không chia sẻ mình ít.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Xin lỗi chủ thớt mình hỏi câu ngoài lề. Cụ hanhthuy1990 có tài liệu tốt nào về CAN, BUS, LIN hoặc tương tự không chia sẻ mình ít.
Em thì không có nhiều về cái này nhưng em nghĩ câu hỏi của bác chắc cũng không phải cần xin tài liệu về CAN. nhưng nếu bác hỏi CAN là gì hay để làm gì thì em sẽ trả lời được. rất tiếc vì em không có nhiều nếu em có thì em sẽ đem lên diễn đàn mà không cần phải có người xin đâu bác ạ. có cái này bác xem có thể giúp được ý bác không?
Phan_MPX-CAN_.pdf - 722.3 Kb

letridalat

Tài xế O-H
lắp được nha cụ. cụ mua 1 bộ abs gồm 4 cảm biến ở 4 bánh xe và cục chia lực dầu nha cụ. quan trọng nhất là cụ nhớ lắp theo sơ đồ của bộ abs mà cụ mới mua nha. chúc cụ thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên