còi cần các bác giúp

N
Bình luận: 22Lượt xem: 3,639

damcong

Tài xế O-H
các bác giúp em cách đấu công tắc chuyển còi với và có mấy cách đấu vậy
Là xe có thêm một loai còi nữa dúng ko bạn
[MERGETIME="1412184814"][/MERGETIME]
Bạn kt xem là khiển lửa hay kh mát dã
[MERGETIME="1412184826"][/MERGETIME]
Bạn kt xem là khiển lửa hay kh mát dã

thandaiquanlam

Tài xế O-H
cho em hỏi ngu khiển lửa với khiển mát là cái gì thế
em cũng đang học việc mới chỉ biết thay còi thôi :D
khi bấm còi đo dây từ công tắc đi ra nếu mát là khiển còi bằng mát ;)
còi làm gì có khiển lửa cụ!!!
2 còi 2 rele,1 chân cuộn dây của 2 rele cho vào chân max công tắc khi bóp xuống
mua cái công tắc 3 chân,lấy 1 chân lửa cấp vào chân giữa,2 chân còn lại cho vào cuộn dây của 2 rele,1 1 chân cuộn dây rele ăn với 1 chân công tắc,
khi bật sang này thì lửa cấp cho rele còi này,chờ max xuống bóp còi kêu
khi bật sang kia thì lửa cấp cho rele còi kia,chờ max xuống bóp còi kêu

namkyln

Tài xế O-H
bác muốn dùng 2 còi mà nguyên bản của xe chỉ có một còi .là cấp mát hay + chỉ cần lấy dây lệnh phím bấm còi đấu vào chân giữa của công tắc 3 chân.muốn dùng còi nào chỉ cần bật công tắc sang 2 bên
e
chuyển còi là sao bạn?
mình dùng 2 còi là còi hơi và còi điện nên sợ công an bắt bác vẽ cho em cái sơ đồ nhá em cảm ơn

hp6585

Tài xế O-H
Mua 1 rờ le Nissan ( nắp rờ le có số: 1,2,3,5 ) và 1 con tắc 3 chân.
Xác định dây mát kèn trên vô lăng cho chính xác, cắt đôi ra.
Dây đã cắt từ vô lăng xuống đấu vào chân giữa con tắc, dây cắt còn lại đấu vào con tắc bên nào cũng được.

Chân con tắc còn lại đấu vào chân rờ le số 1.
Dây lửa chính ( nhớ qua cầu chì ) đấu vào chân rờ le số 2,3.
Chân số 5 của rờ le ra chân kèn mới gắng vào. ( Nếu kèn 2 cọc thì 1 cọc bắt mát )

Xong.

suyngam2

Tài xế O-H
Chi tiết đây thưa cụ: còi nào cũng khiển mass. Ta dùng role đưa qua khiển lửa. Role còi là loại 4 chân. Phải xác định đc 2 dây công tắc role. 2 dây đối diện nhau ấy. Thử 1 vô mass 1 vô lửa kêu tạch tạch là đúng. Các đấu 1 dây công tắc role và 1 dậy ngay bên cạnh vô lửa. Dây công tắc còn lại vô công tắc kèn.Dây cuối cùng vô lửa kèn. Xin hết

hp6585

Tài xế O-H
Chi tiết đây thưa cụ: còi nào cũng khiển mass. Ta dùng role đưa qua khiển lửa. Role còi là loại 4 chân. Phải xác định đc 2 dây công tắc role. 2 dây đối diện nhau ấy. Thử 1 vô mass 1 vô lửa kêu tạch tạch là đúng. Các đấu 1 dây công tắc role và 1 dậy ngay bên cạnh vô lửa. Dây công tắc còn lại vô công tắc kèn.Dây cuối cùng vô lửa kèn. Xin hết

Còi nào cũng khiển mass là tầm bậy, đơn giản một xe: Camry 90, xem khiển lửa hay mass?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có cái còi mà mãi vẫn không đấu được, tôi nghĩ không nên làm điện nữa. Kiến thức cơ bản như vậy là dưới trung bình rồi. Tất nhiên, như vậy mới lên đây để hỏi. Tôi xin góp ý thế này:
- Trước tiên nên hiểu rõ nguyên lý hoạt động của rơle điện từ, nên chọn loại thường mở, có 1 cặp tiếp điểm
- Nên nắm rõ nguyên lý họat động của còi trên xe đó. Còi là loại mấy dây.
- Vẽ được sơ đồ mạch còi trên xe ra giấy, thạo thì vẽ trong đầu.
- Sau đó sẽ lắp được mạch còi ở ngoài theo kiểu làm mô hình. Ở ngoài kêu được, chuyển được thì lắp lên xe sẽ kêu, sẽ chuyển được
- Nếu vẫn không được, nên từ bỏ con đường học điện

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên